Hạng B2
16/2/06
170
0
16
RE: Có nên mua xe Magnus Diamođ?

Hi các bác,
tôi vừa lấy 1 chú Magnus L6, đã đi thử được 4 ngày. Là người đã từng dùng qua Mazda, Corolla và Leganza, cảm nhận của tôi là:
- Nhược điểm: Tiêu hao nhiên liệu hơi bị nhiều (khoảng 16-17 lit/100km), thư hai là cái tên của nó cũng xuất phát từ xứ Kim chi, như vậy khi bán xe, sẽ bị xuống giá không ít.
- ưu điểm: không thể kể hết về độ sướng khi sử dụng đâu, tay lái nhẹ, số ngọt ngào, nội thất ổn, tiện nghi, chống ồn tốt,... (mà lưu ý là xe em mua lại, biển U đấy nhé)
Tôi thấy, nếu không định dành nhiều tiền cho xe, lại muốn được tận hưởng, dùng Magnus là rất rất OK đấy.
Tôi cũng muốn hỏi các bác ở OS, có cách nào giảm bớt được cái khoản ăn xăng không ạ? Thấy có nhiều sản phẩm quảng cáo dữ lắm, không biết các bác có kinh nghiệm gì không? Nhờ các bác post lên đây cho anh em tham khảo với

Hạng B2
22/2/06
154
1
18

Tôi nghĩ máy 2.5 mà tiêu hao nhiên liệu như thế thì ko có gì là ghê gớm nhất là xe cũ. Ở chỗ tôi làm, tôi thấy người ta định mức cho con Camry 2.4 là 17l/100km. Mà máy Daewoo thì chắc chắn ko thể tiết kiệm xăng bằng Toyota là lẽ đưong nhiên. Cho nên cái L6 của bác ăn 16-17l/100km là chuyện thường.

Hạng B1
15/7/05
69
0
0

@mienhinh:thế ở nhựt toy camry mang mác daihatsu altis thì bác gọi nó là gì,"mặt dơi tai chuột à
"
(just kidding)
bác không nên tỏ vẻ khinh thường các mác xe khác như vậy
một trong những lý do em không bao giờ mua xe toy là sales của toy rất khện

Hạng B2

Xe bác biển U đầu 5 phải không?
Trích đoạn: thinhkeu

Hi các bác,
tôi vừa lấy 1 chú Magnus L6, đã đi thử được 4 ngày. Là người đã từng dùng qua Mazda, Corolla và Leganza, cảm nhận của tôi là:
- Nhược điểm: Tiêu hao nhiên liệu hơi bị nhiều (khoảng 16-17 lit/100km), thư hai là cái tên của nó cũng xuất phát từ xứ Kim chi, như vậy khi bán xe, sẽ bị xuống giá không ít.
- ưu điểm: không thể kể hết về độ sướng khi sử dụng đâu, tay lái nhẹ, số ngọt ngào, nội thất ổn, tiện nghi, chống ồn tốt,... (mà lưu ý là xe em mua lại, biển U đấy nhé)
Tôi thấy, nếu không định dành nhiều tiền cho xe, lại muốn được tận hưởng, dùng Magnus là rất rất OK đấy.
Tôi cũng muốn hỏi các bác ở OS, có cách nào giảm bớt được cái khoản ăn xăng không ạ? Thấy có nhiều sản phẩm quảng cáo dữ lắm, không biết các bác có kinh nghiệm gì không? Nhờ các bác post lên đây cho anh em tham khảo với

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

Nếu nói về xe LD thì em thấy Fiat Albea mới là hợp lý nhất về chât lượng, giá cả, còn không chỉ Toy
bác khen cả toy lẫn fiat rồi còn j.con albea thì có bác kia phân tích rõ rồi.
bác viết thế mà bác bảo bác không nói thằng toy thì e chịu[&:]

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội

em rất thích bác thinhkeu với bài viết rất hay :D
Trích đoạn: thinhkeu

Hi các bác,

nhưng lại yêu bác dclover với bài phản thùng này hơn

Tôi nghĩ máy 2.5 mà tiêu hao nhiên liệu như thế thì ko có gì là ghê gớm nhất là xe cũ. Ở chỗ tôi làm, tôi thấy người ta định mức cho con Camry 2.4 là 17l/100km. Mà máy Daewoo thì chắc chắn ko thể tiết kiệm xăng bằng Toyota là lẽ đưong nhiên. Cho nên cái L6 của bác ăn 16-17l/100km là chuyện thường.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Magnus ăn xăng cũng là lẽ dĩ nhiên, nhưng nếu bác so con Mondeo với Magnus thì bác sẽ biết là chưa nhằm nhò gì(cùng là số tự động, dung tích máy gần như nhau)
Còn ai mang xe Camry 2.4 ra so với Magnus vậy?. Camry 2.4 là số sàn, mà số sàn bao giờ cũng ăn ít xăng hơn số tự động

Nếu nói về chuyện ăn xăng thì các bác làm con tính nho nhỏ sau nhé.

Cứ coi như mỗi 100km con Magnus ăn hơn con Camry 2.4 khỏang 1L xăng đi. mỗi năm bình quân các bác chạy 30.000km. vậy là tốn thêm 300L xăng (khỏang 3 triệu). sau 10 năm sử dụng bác cũng chỉ trả thêm 30 triệu tiền xăng thôi, nhưng các bác được hưởng nhiều cái sướng khác.

Lăn tăn gì nữa???

Hạng B2
1/12/04
152
22
18
50
LA

[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/2/06
170
0
16

Vừa phải thôi nhé, anh thay xe đến 4 lần rồi, mà vẫn chưa đựa chú cho anh đâu đấy

Tập Lái
1/9/04
43
0
0
Hà nội

Em ủng hộ 1 phiếu cho Magnus vì ưu điểm : rộng rãi, đứng đắn, trường xe ....