Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42
Mục đích em lập topic này chỉ để xin tư vấn nên - không nên mua và tìm sale khớp được giá tốt.
Nên em không muốn đôi co với bác. Bác muốn chứng tỏ ta đây uyên thâm thì mời bác ra diễn đàn khác ạ. Nói chuyện với những người như bác, xin lỗi ... mắc mệt hà.
Đó là vấn đề mua xe tháng 7 kiêng hay ko kiêng...
Mình nói có gì lạc đề đâu nhỉ?

Hạng D
11/4/10
1.519
3.095
113
TP.HCM
Mục đích em lập topic này chỉ để xin tư vấn nên - không nên mua và tìm sale khớp được giá tốt.
Nên em không muốn đôi co với bác. Bác muốn chứng tỏ ta đây uyên thâm thì mời bác ra diễn đàn khác ạ. Nói chuyện với những người như bác, xin lỗi ... mắc mệt hà.

Bác Phương Thanh ơi..hình như Bác hiểu nhầm ý của Bác Phong Vân rồi..em nghĩ Bác ấy chỉ muốn chia sẽ thêm thông tin về quan niệm xem ngày tháng tốt/xấu của người Việt mình thôi à..

Có thờ có thiêng, có kiêng có lành!
...nhưng đừng biến thành cái mê tín..mà thiệt cho thân mình!

• Like
Reactions: Phương Thanh
Hạng B1
17/10/14
77
82
18
Bọn Tây nó không có lịch âm mà nó lên vũ trụ trước mình hàng thế kỷ,mình bắt chước TQ kiêng cử đủ thứ nên lo lắng, khổ hoài. Ngày nào tháng nào cũng tốt hết bác, Chúa Trời đâu tạo ra ngày xấu để hại người, chỉ có mình tự sợ, tự hại mình thôi, rẻ thì tranh thủ múc thôi bác.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Có người dù rẻ cỡ nào trong tháng 7 âm lịch cũng không mua, nhưng cũng có người giá tốt là hốt.
nếu mua xe mình không sợ chọn tháng 7 để được giá tốt nhất có thể

Tập Lái
29/7/17
41
12
8
38
GIÁ HỢP LÍ NHẤT = GIÁ HÃNG ĐÃ GIẢM + GIÁ ĐẠI LÝ KHUYẾN MÃI THÊM đó bác.
Chứ như hiện tại hãng giảm 52 chai mà đại lý bỏ cái vụ khuyến mãi tiền mặt 50 chai thì đối với em là chưa hợp lí ạ.
laị gặp bác trong này :) bác ráng đợi sang năm đê maybe nó giảm thêm cho bác đợợc 50 chai nữa , chứ em thấy giá này em deal với sale tặng em thêm mớ phụ kiện cũng thấy thơm rồi, có xe vi vu sớm ,

Gửi bác chủ thớt, bác không kiêng thì cứ quất thôi , chứ như em kiêng cữ nên coi ngày rước xe về , nhiều bác còn nói em cúng kiếng nữa ...

Hạng B2
18/4/17
190
250
63
laị gặp bác trong này :) bác ráng đợi sang năm đê maybe nó giảm thêm cho bác đợợc 50 chai nữa , chứ em thấy giá này em deal với sale tặng em thêm mớ phụ kiện cũng thấy thơm rồi, có xe vi vu sớm ,

Gửi bác chủ thớt, bác không kiêng thì cứ quất thôi , chứ như em kiêng cữ nên coi ngày rước xe về , nhiều bác còn nói em cúng kiếng nữa ...
Em biết sang năm chắc chắn sẽ giảm, không giảm nhiều thì cũng giảm ít. Nhưng em cám cảnh sáng nắng nôi chạy đi làm chung đường với mấy ông xe lớn, chiều về thì mưa trắng trời lắm rồi bác à.

Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
Do "con người" tự nghĩ ra đủ trò mê tín để hàng hạ mình thôi. Trong vũ trụ này chỉ có Đức Chúa Trời trong thế giới 5 chiều là quyền năng cai quản vũ tru thôi. Cứ giá thấp mà chiến Bác ah
Không có đức chúa trời nào cai quản hết bạn ạ!