Tập Lái
29/7/17
41
12
8
38
Em biết sang năm chắc chắn sẽ giảm, không giảm nhiều thì cũng giảm ít. Nhưng em cám cảnh sáng nắng nôi chạy đi làm chung đường với mấy ông xe lớn, chiều về thì mưa trắng trời lắm rồi bác à.
Sang năm giá giảm mà phí thuế khác lên cũng bớt được ít bác ah , tiết kiệm vài chục mà giờ trời sài gòn bắt đầu mưa như rỉ nước ấy em cũng ngán , thôi tháng 7 cô hồn em quất luôn không đợi nữA.

• Like
Reactions: Phương Thanh
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Có thờ có kiêng , có kiêng có lành . Chín người mười ý vì trong 10 người đó có 1 người có 2 ý :D
Em thì qua 2 đời xe , cả 2 đời đều tránh mua tháng 7 AL nhưng xếp hình thì em kg kiêng

Hạng B2
6/4/07
208
189
43
Có thờ có kiêng, có kiêng có lành
Không thờ khỏi kiêng, không kiêng càng khoẻ

Tính ra luật "tháng cô hồn" đâu áp dụng được với người theo đạo Chúa, vì tháng âm là Phật lịch. Tương tự với người vô thần.

Như mình mạng Thuỷ nhưng vẫn xài xe màu đỏ, có sao đâu.

• Like
Cái này cũng tùy quan niệm thôi bác ơi. Mà bác chú ý nhé, hôm rồi có anh khách qua em làm mua con Civic mới tinh màu trắng. Anh ấy qua em phủ ceramic kính. Em kiểm tra bề mặt sơn xem thế nào thì buồn ơi là buồn. Cái xe hơn 1 tỷ mà đại lý giao xe cho khách ko có tâm tí nào. Bề mặt sơn xe nhám xàm, toàn bộ xe luôn nhé, nhất là trên nóc, kiểu như bụi sơn trong nhà máy nó bám vào, mà nó ráp như kiểu giấy nhám 3500. Cái xe chính vì thế mà nó cũng chả bóng lên nổi là mấy. Bác chủ có mua thì thử sờ bề mặt sơn xe mình xem sao ngen!

• Like
Reactions: Tư Râu Saigon
Hạng B2
3/7/11
204
446
63
Chào các bác,

Sau nhiều đắn đo suy nghĩ thì em cũng quyết định chọn con Civic, vấn đề bây giờ chỉ là mua ở thời điểm nào sẽ được giá hợp lí nhất. Em nghe đồn là thường tháng 7 âm lịch các đại lý sẽ có giá tốt để đảm bảo doanh số, không biết có đúng như vậy thật không!? Em thì vốn không kiêng kị gì hết nhưng vẫn băn khoăn không biết có nên mua trong tháng cô hồn hay không. Các bác cho em xin ít lời khuyên với ạ.[pagebreak][/pagebreak]
Bác chủ cứ yên tâm mà mua, và cũng rất nên mùa vào tháng 7, giá cả rất tốt để mua, em toàn mua xe với mua nhà vào tháng 7,

theo kinh phật, tháng 7 ko phải là tháng cô hồn, tháng 7 là tháng vu lan báo hiếu, bác lái xe an toàn, cẩn thận và có tâm, thì em nghĩ chả có vấn đề gì hết...

• Like
Hạng B2
3/1/16
153
57
28
31
Bữa mình tính mua tháng cô hồn cho rẻ nhất. Mà đủ lúa đợi hoài khó chịu máu quá xúc luôn rồi. Bác chủ phải bik mình muốn gì. Hãy làm điều mà mình thấy thoải mái nhất là dc

Hạng B2
18/4/17
190
250
63
Cái này cũng tùy quan niệm thôi bác ơi. Mà bác chú ý nhé, hôm rồi có anh khách qua em làm mua con Civic mới tinh màu trắng. Anh ấy qua em phủ ceramic kính. Em kiểm tra bề mặt sơn xem thế nào thì buồn ơi là buồn. Cái xe hơn 1 tỷ mà đại lý giao xe cho khách ko có tâm tí nào. Bề mặt sơn xe nhám xàm, toàn bộ xe luôn nhé, nhất là trên nóc, kiểu như bụi sơn trong nhà máy nó bám vào, mà nó ráp như kiểu giấy nhám 3500. Cái xe chính vì thế mà nó cũng chả bóng lên nổi là mấy. Bác chủ có mua thì thử sờ bề mặt sơn xe mình xem sao ngen!
Vậy hả bác!? Thanks bác vì nhắc em chuyện này ạ. Sẵn tiện bác inbox em cái giá phủ ceramic nhé.

Hạng B2
18/4/17
190
250
63
Bữa mình tính mua tháng cô hồn cho rẻ nhất. Mà đủ lúa đợi hoài khó chịu máu quá xúc luôn rồi. Bác chủ phải bik mình muốn gì. Hãy làm điều mà mình thấy thoải mái nhất là dc
:D:D:D Bác tuổi trẻ mà tài cao quá. Lúc em bằng bác em đâu gom đủ lúa múc con Civic này.

Hạng B2
18/4/17
190
250
63
Sang năm giá giảm mà phí thuế khác lên cũng bớt được ít bác ah , tiết kiệm vài chục mà giờ trời sài gòn bắt đầu mưa như rỉ nước ấy em cũng ngán , thôi tháng 7 cô hồn em quất luôn không đợi nữA.
Vậy là bác cũng quyết định mua Civic rồi hen!? Nếu em thương lượng được giá tốt với sale nào em sẽ inbox chia sẻ cho bác biết và ngược lại bác cũng vậy nhé.

• Like
Reactions: alexcapitalist
Hạng C
30/1/13
729
19.742
93
Vác cục tiền ra mua xe, coi tiền đó là "cúng cô hồn" là xong. Xe cũng là tiêu sản mà :D