Tập Lái
30/1/17
42
9
8
43
Xe này bên em vừa hoàn thành, em gửi bác tham khảo thêm ạ

Z1 Auto Center Phủ gầm Mazda3

Đưa xe lên cầu 2 trụ tiến hành tháo bánh và các chi tiết không phủ đến

Gầm xe khi chưa phủ

Bọc lại những chi tiết không phủ đến

Chuẩn bị chai phủ gầm

Tiến hành xịt phủ gầm cho xe

Xịt mạ kẽm pô

Gầm xe sau khi phủ

Tiến hành lắp lại các chi tiết của xe

Lắp lại pô xe

Lắp lại các tấm chắn nhựa dưới gầm xe

Hộc bánh sau khi phủ gầm

Lắp lại hộc bánh xe

Lắp mâm cho xe

Hi Bác!
em mới mua oto mazda 6 nên k rành mấy vụ này
Bac cho em hỏi là phủ gầm xe thì có ảnh hưởng đến bảo hành của hãng k? Và chi phí là bao nhiêu cho con mazda6 2.0 premium 2017
con này thì có nên phủ gầm ngay không ah?

Hi Bác!
em mới mua oto mazda 6 nên k rành mấy vụ này
Bac cho em hỏi là phủ gầm xe thì có ảnh hưởng đến bảo hành của hãng k? Và chi phí là bao nhiêu cho con mazda6 2.0 premium 2017
con này thì có nên phủ gầm ngay không ah?
Dzạ ko ảnh hưởng gì ạ. Ngay cả hãng cũng có làm phủ gầm cho xe mà bác. Nhưng giá cao hơn và làm ko được đầy đủ như bên em làm. Để em PM cho bác. Thanks bác

Z1 Auto Center phủ gầm cho Toyota Innova

Đưa xe lên cầu 2 trụ tiến hành tháo bánh và pô xe

Vệ sinh lại toàn bộ gầm xe

Sau vài năm sử dụng, gầm xe đã bị gỉ sét ở gầm xe khá nhiều

Bọc lại những nơi không phủ đến

Chuẩn bị 6 chai phủ gầm Liqui Moly

Tiến hành xịt phủ gầm cho xe

Mạ kẽm pô xe

Hộc bánh xe sau khi phủ gầm

Tiến hành lắp các thiết bị lại cho xe

Gầm xe sau khi phủ

Lắp lại hộc bánh xe và hoàn thiện

• Like
Reactions: Zion2016
Tập Lái
17/1/17
30
21
8
54
Xe e dCX5 làm chỗ bác Hiếu lhôm 18/3/2017 ở Z1. Giờ đi đường xấu đá văng lên gầm thấy nó kêu rất dịu nhẹ chứ không bùm bụp như ném vào xe. Hom qua e đi vao khu Suối Mơ Lobg Bình Q9 về xem hốc bánh thấy chỗ đá văng lớp phủ nó bị vết lõm ấn vào thấy chân vẫn mềm như kiểu kẹo cao su ấy. Tuy nhiên không phạm vào phần sắt nên yên tâm. Tiếng ồn thi không giảm mấy nhưng e gắn thêm ron cho các cánh cửa hết 500k thì thấy cải thiện hơn ạ

Hỏi bác Hiếu là xe e làm gần 3 tuần mà sao ấn nó vẫn mềm ở những chỗ lớp phủ dầy là BT hay sao bác.

PS hôm e làm chả thấy bác up ảnh hay CX5 nhiều bác không up nữa ạ?

Xe e dCX5 làm chỗ bác Hiếu lhôm 18/3/2017 ở Z1. Giờ đi đường xấu đá văng lên gầm thấy nó kêu rất dịu nhẹ chứ không bùm bụp như ném vào xe. Hom qua e đi vao khu Suối Mơ Lobg Bình Q9 về xem hốc bánh thấy chỗ đá văng lớp phủ nó bị vết lõm ấn vào thấy chân vẫn mềm như kiểu kẹo cao su ấy. Tuy nhiên không phạm vào phần sắt nên yên tâm. Tiếng ồn thi không giảm mấy nhưng e gắn thêm ron cho các cánh cửa hết 500k thì thấy cải thiện hơn ạ

Hỏi bác Hiếu là xe e làm gần 3 tuần mà sao ấn nó vẫn mềm ở những chỗ lớp phủ dầy là BT hay sao bác.

PS hôm e làm chả thấy bác up ảnh hay CX5 nhiều bác không up nữa ạ?
Cám ơn bác đã ủng hộ dịch vụ của bên em ạ, do cái máy hình của em bị lỗi, đang gửi đi bảo hành nên em ko có máy để chụp cho xe bác, bác thông cảm nha.

Vấn đề hộc bánh còn mềm chưa khô hẳn thì ko có gì đáng ngại đâu ạ, bác cứ sử dụng thoả mái, nếu có tróc ra thì em sẽ bảo hành lại cho bác. Do là hộc bánh xịt qua xịt lại nhiều lớp để tạo độ dày, nên ở ngoài bề mặt nó khô ráo nhưng phẩn chân thì chưa khô hẳn, trong khoảng 1 tháng là nó sẽ khô và cứng trơ như lớp zin trong hộc bánh xe thôi ạ.

• Like
Reactions: Langtu_saigon
Tập Lái
28/2/17
6
5
3
32
Bác Z1 báo giá vệ sinh dàn lạnh và gioăng chống ồn cửa xe Kia Morning MT 2015 giúp em với nhé.

• Like
Reactions: Z1 Auto Center