Hạng D
11/2/10
1.090
596
113
owennguyen09 nói:
Oh, bác đi đâu gần nhà em, bác đứng đó chờ em ra :). Còn đây là trường hợp cụ thể của em. Em đi trên Trảng Bom bằng 2b, lúc đó phi ầm ầm,bỗng từ xa em thấy CA lố nhố lả biết đang hốt bắn tốc độ. Em lủi ngay vào quán cafe võng. Đang kêu trái dừa chưa kịp uống thì thấy 1 chú chạy xe ngược chiều rồi tấp vô quán chỉ vào xe em hỏi xe ai đây. Kết quả là 65/40 :(
Chài đất! Chạy trời vẫn không khỏi nắng, xui cho xếp quá [:O]

Hạng B2
6/3/13
199
3
0
42
Hôm trước đọc trên thớt dân phòng rượt người vi phạm giao thông, gây tai nạn chết người cho người vi phạm, thấy các bác đa số nói đã vi phạm rồi thì để công an bắt rồi đóng phạt chứ chạy chi để trả giá đắt, giờ trên thớt này đa số các bác khuyên chạy, bó tay thiệt

Hạng D
2/7/11
2.431
13
38
59
k3 nói:
Em mới gặp tình huống sau:
Đường có 3 lane, có biển báo đầu đường, 2 lane trái cho ô tô, chi còn 1 lane phải cho 2B.
Trưa nay em đi 2B đường cũng vắng không để ý chạy ra lane giữa (ô tô) chợt linh cảm không ổn vì nhớ ra xxx thường núp ở đoạn này (đường số 7 cắt ngang Vành Đai Trong). Thế là e nhìn xa lên thấy xxx lao ra vồ thằng đi trước vào, xxx cũng thấy em chung số phận với thằng bị bắt, nhưng em tài lanh tấp ngay vào lề, giả vờ móc đt ra gọi, chủ yếu câu giờ để suy nghĩ, có 2 phương án:
1- Chờ cho xxx vồ thằng nào đó vô, đang lu bu mình vọt lên đi tiếp
2- Quay đầu chạy ngược chiều một đoạn tìm đường khác đi

Xin hỏi các bác chọn phương án nào?
Bác đừng nên chạy ngược chiều rất nguy hiểm bác tấp vào lề đứng tới tối khi nào xxxx nó về thì mình cũng phắn là ok nhất!

Hạng B2
23/5/12
134
2
18
51
Tấp được vô lề xong thì chạy tiếp, vì không còn bằng chứng vi phạm nữa :)

Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
Hiên ngang về làn mình rồi đi tiếp ạ. Nếu có bị bắt thì...quân tử dám làm dám chịu, chứ nếu quay ngược chiều thì em sẽ nói "đầu tôm" ngay và luôn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/2/13
138
1
18
Bác dừng, tấp vào lề làm ly cà phê
(quán cóc cũng được mà), rít vài điếu thuốc
! Cho xxx rút đi thì bác tiếp tục phắng!

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Bác dừng xe lại 1 lúc rồi đi tiếp xxx sẽ không bắt đâu, vì bác có vi phạm gì đâu. Ai làm chứng cho xxx

Hạng B2
19/4/12
172
27
28
em nghĩ bác nên vô lề xì bánh xe xong rùi đẩy qua, chắc xxx thấy vậy hôk bắt đâu hihi:)