Hạng B2
24/11/08
156
144
43
www.otosaigon.com
Bài viết có thể hơi quá, nhưng không phải không có lý. Em thấy cụ Anti lại bảo thế xe sang nó bị ngu hay sao mà nó làm cái cửa sổ trời.

Nhận xét của em thì đúng là nó thoáng và sáng nhưng ở xứ người ta thôi, ở đó không khí trong lành, êm dịu, ko quá nắng và nóng. Còn ở mình, không có cơ hội sử dụng, đã thế còn làm em bực mình. Em đang xài Hyundai Tucson.

Trời nắng thì chói chang, trời mưa thì ko nói làm gì, trời dịu trời mát thì khói và bụi. Tóm lại là ko có cơ hội cho cửa sổ trời. Chưa nó là cái màn phía trong của Hyundai nó mỏng, nắng nóng nó cứ hầm hập vào bên trong, rất hao máy lạnh, đã thế cái màn kéo nó cứ hay bị tuột hở ra, đã nóng lại thêm nóng đang tính làm khoan cái đinh vít lấy dây buộc lại hehe.

Nói như bác gì ở trên, mua về cũng chỉ xài dc 1 vài lần, lần đầu lúc mua xe, lần sau lúc khoe xe và sau nữa là đi biển mở ra cho nó đỡ quên.

Hạng D
5/7/16
1.955
13.921
113
xe có sunroof hay moonroof đều đi rất sướng.... chưa xài nên mấy bác chưa biết nó sướng sao đâu...

đúng nghĩa tận hưởng khi lái xe.

mốt sẽ có topic...này cho coi
"có nên sắm xe mui trần"

• Like
Reactions: lampvep
Tập Lái
7/7/16
31
21
8
Hồ Chí Minh
Theo ngu ý của em thì đi buổi tối mà có cửa sổ trời toàn cảnh thì sẽ thấy phong cảnh hữu tình, tinh thần sảng khoái, cảm giác không ngột ngạt vì thế có lẽ nó phê gấp trăm lần xe không có ạ.

• Like
Reactions: lampvep
Hạng B1
22/4/16
61
49
18
Em chỉ thấy đi chơi xa, buổi tối hạ hết cửa và cửa sổ trời là tuyệt vời (như đi đà lạt hay vùng biển chẳng hạn). Còn cái option này thì tùy sở thích thôi.

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
e thì thích có cửa sổ trời cho sáng và thông thoáng, nhìn xe cũng sang hẳn ra :3dcuoi:

Hạng B2
5/6/15
343
110
43
Đi giữa trưa cảm giác nóng lắm, chiều tối thì ok, mấy đứa nhỏ thì thích khoản này

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
Lý do đưa ra phiến diên. Cửa sổ trời rất thú vị. Santafe mình đi chiều và tối lúc nào cũng mở rèm che. Xe rất thoáng và đẹp. Chỗ nào sạch như đi biển, chạy buôi tối mở ra rất thích.

Hạng B2
17/6/11
210
164
43
Cha này anti chắc. Cái gì cũng có 2 mặt. Nói như rằng dân có tiền mà k biết xài tiền vậy.