Tập Lái
12/3/12
21
12
3
Không xe đua nào có DVD, camera de, cảm biến lùi
Không xe đua nào có sấy lưng, mát ghế
Không xe đua nào có hỗ trợ lên, xuống dốc
Không xe đua nào có idle stop, auto hold
......Hình như là còn nhiều...
Các bác hỗ trợ em bổ sung để em gửi ý kiến cho Thedriver giúp cho cái xe trong tương lai nó thật giống cái chuồng gà.
không có cửa nha bác.
Em xem đua F1 thấy "Muốn vô ngồi thì gỡ nóc ra, rồi trèo vô"

Tập Lái
11/7/16
5
8
3
31
Công nhận nhiều a ở đây cứ mặc định có cái cửa sổ trời là mưa sẽ ướt, nắng sẽ nóng, bình thường sẽ bụi. Nghe buồn cười vãi thặc :3dcuoi:

Chỉ cần mở cái miếng che là đc, sẽ thấy ko gian trong xe nó sáng sủa khác hẳn dù là ghế trước hay ghế sau.
Nói như mấy a cái nhà ở để chui ra chui vào xây cái cửa chính thôi, xây của sổ làm mẹ gì cho nắng gió bụi nó vào

Cái cửa sổ trời ko nhất thiết phải mở bung nóc ra vì nếu bung nóc người ta đã lựa mui trần rồi

Tuy nhiên nếu cứ để kính đó và mở miếng che ra thì rất là thoải mái, tránh say xe. Còn 1 số nơi như gió biển, trời se lạnh mở ra thì cảm giác rất thoải mái (khác vs mở cửa sổ nhé, ví cửa sổ nằm ngang khi mở ra để đón gió thì nó tạt vào trong xe rất khó chịu)

Nếu trời nắng, đậu xe lâu thì nhiệt độ trong xe nóng hơn bên ngoài rất nhiều, mở cửa sổ trời ra + mở máy lạnh chĩa xuống dưới là mát xe rất nhanh. Do ai học vật lý thì biết rồi, không khí lạnh thì nặng hơn và chìm xuống. Còn không khí nóng sẽ bốc lên cao. Xe mát rồi thì đóng cửa sổ trời rồi đi tiếp. Nói chung cái Option này thiên về hưởng thụ chứ ko phải là thứ để sinh tồn. Người ta có tiền thì ng ta có quyền, dù 1 tháng chỉ mở đc 1-2 lần nhưng ng ta vẫn bỏ tiền ra chọn vì nó đem lại sự hưởng thụ.

A xây nhà thì có nhà ng ta dùng bồn tắm, có người xây cả cửa kiếng cho bệ xí, có người thêm cả máy xông tinh dầu thơm. Còn có nhà thì nhà tắm có độc cái bồn cầu và 1 cái vòi sen. Ko lẽ a ở nhà chỉ có cái vòi sen + cái bồn cầu rồi a đi chê những nhà có bồn tắm vì nó ko thực tế àh, lý do thì (hao nước, tốn ko gian, v..v...)

Nói chung là mấy thằng rảnh kẹc ngồi làm ba cái lý do này lý do nọ. Tôi có tiền và tôi có quyền hưởng thụ miễn sao việc hưởng thụ đó ko gây hại hay ảnh hưởng tinh thần người khác và nhất là việc hưởng thụ đó có đc nhờ sự lao động, tiền bạc và của cải chính tôi làm ra:3dgoidien:

Nãy giờ thấy cụ này phán chuẩn, giống như bán tải 2 cầu với 1 cầu. Thường thì ít khi nào xài 2 cầu nên sẽ mua xe 1 cầu, nhưng khi mắc lầy hay mắc cát thì thầm ước gì xe mình là 2 cầu :D

Hạng B2
24/2/16
136
260
63
46
E chỉ mở cửa sổ trời lúc vào xe khi lấy xe đậu dưới hầm thôi ạ . Cho nó thoáng khí. ngoài ra chả bao giờ mở.

Tập Lái
20/5/08
13
4
3
Một tác dụng của cửa sổ trời là nhìn xem đèn đỏ đã chuyển xanh chưa, nhiều khi nhìn qua cửa kính không được vì khuất

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
(Mui kín + Mui trần) chia 2 = cửa sổ trời toàn cảnh. Ưu và nhược nó cũng nằm ở giữa giữa của hai loại này nên bác chủ phân tích không sai. Chỉ có điều mới phân tích một vế là "nhược" thôi, còn ưu chưa thấy nói đến.
Em nghĩ nơi nào nắng nóng, mưa nhiều, khói bụi lắm như ĐKM, HN thì không nên. Không khí trong lành mát mẻ, cảnh đẹp thì có cũng hay.
Nhưng ở VN chả biết có nơi nào như thế không, em ở núi chưa được đi đâu bao giờ