SCV
Tập Lái
3/4/08
9
0
0
Chào các bác, em là lính mới, con Civic của em bị xước sơn một vệt dài bên hông sau, không biết sơn chỗ xước ở hãng có đảm bảo chất lượng hơn gara bên ngoài không các bác. Em có bảo hiểm. Có bác nào từng phải sơn lại thấy chất lượng phần sơn chỗ xước thế nào,có khác biệt gì với phần còn lại không. Cám ơn các bác.

Hạng B2
10/3/08
224
0
0
RE: Có nên sơn tại hãng

Em cũng mới lấy xe, tuy nhiên rất may là chưa có vấn đề gì về trầy xước cả. Việc của bác, em nghĩ vào đại lý yên tâm hơn mà lại không mất tiền (vì có bảo hiểm). Dù gì thì Đại lý cũng được đào tạo và được cung cấp đúng chủng loại sơn của Hãng.

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

Bác này kỳ thật , có bảo hiểm thì nên sơn ở hãng , vì họ có đúng màu sơn ,lại không tốn tiền .Mình đã bị móp đít ,vào Kim Thanh nó vỗ ra rồi sơn lại như zin . Còn trầy ít nó khuyến cáo để...nhiều rồi làm 1 lần luôn vì ở Kim Thanh nó tháo ra rồi sơn nguyên 1 mảng luôn chứ không như ở garage bên ngoài trầy đâu sơn đó . Vậy nếu xe Bác trầy ít thì ráng đợi...thêm hoặc lủi đại vô đâu đó cho 1 lổ bự rồi vô cho uy tín.hihihi!:) :D ;)

Hạng B2
3/3/05
121
0
16

Sơn tút bên ngoài sau một thời gian sẽ thành 2 màu, còn ở Honda SVC thì họ sơn lại cả mảng luôn. Ví dụ bị ở cản trước thì họ sơn toàn bộ cản mặc dù chỉ bị một hai vết xước nhỏ do đó không bị vấn đề 2 màu do phai .

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

Trích đoạn: quocbao

Sơn tút bên ngoài sau một thời gian sẽ thành 2 màu, còn ở Honda SVC thì họ sơn lại cả mảng luôn. Ví dụ bị ở cản trước thì họ sơn toàn bộ cản mặc dù chỉ bị một hai vết xước nhỏ do đó không bị vấn đề 2 màu do phai .

ở ngoài sơn cả mãng thì cũng như hãng thôi mà .. hi hi chứ trong hãng sơn chỉ quanh quanh chỗ tróc sơn xem, cũng hai màu à [&:]

SCV
Tập Lái
3/4/08
9
0
0

Em đã vào hãng để bảo hiểm giám định, sau khi hoàn tất hồ sơ bảo hiểm, chuyển sang cho hãng, hãng hẹn ngày và nói thời gian để làm là mất 3 ngày, lâu thế cơ chứ :(. Em hỏi ở gara ngoài thì 1 ngày là xong, sáng sớm đến chiều tối là nhận lại xe.

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Sơn trong đại lý chính hãng hơn là cái chắc. Họ đuợc cung cấp mã mầu từ nhà máy.
Có điều đã sơn lại thì do chỗ cũ không bị sơn bị bạc màu do tác dụng của ánh sáng và rửa xe thì chắc chắn sẽ khác đôi chủt với chỗ mới sơn.
Không tránh khỏi.

Hạng B1
17/12/05
67
0
0
40

Quy trình sơn phải cạo sạch, sơn lót, sơn bóng....phải chờ khô rồi sơn/đánh bóng...làm 1 ngày em sợ thời gian ko đảm bảo lắm. Civic bán nhiều vậy thì gara ngoài cũng đã có mã màu sơn, còn vấn đề chất lượng phụ thuộc vào loại sơn, tay nghề và lương tâm. Tóm lại đã có bảo hiểm thì bác nên chịu khó tốn thời gian mà vào hãng cho yên tâm hơn. Hiện tại Porsche Vn cũng ký hợp đồng sơn tạm thời với Honda nên bác cứ yên tâm mà giao cho hãng. Lỡ chất lượng ko đạt cũng dễ khếu nại hơn.

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Ý của em là công thức pha sơn cơ.
Trích đoạn: leehaf

Quy trình sơn phải cạo sạch, sơn lót, sơn bóng....phải chờ khô rồi sơn/đánh bóng...làm 1 ngày em sợ thời gian ko đảm bảo lắm. Civic bán nhiều vậy thì gara ngoài cũng đã có mã màu sơn, còn vấn đề chất lượng phụ thuộc vào loại sơn, tay nghề và lương tâm. Tóm lại đã có bảo hiểm thì bác nên chịu khó tốn thời gian mà vào hãng cho yên tâm hơn. Hiện tại Porsche Vn cũng ký hợp đồng sơn tạm thời với Honda nên bác cứ yên tâm mà giao cho hãng. Lỡ chất lượng ko đạt cũng dễ khếu nại hơn.

Hạng B1
17/12/05
67
0
0
40

Công thức sơn thì hãng sơn đã tính rồi chứ ạ, em thấy vào hãng (ISUZU) nó bảo chỉ đưa vào vi tính để chọn mã màu thôi. Em vào kho sơn thấy toàn những thùng sơn đã đóng sẵn (ISUZU dùng sơn của Nippon hay Dura Seal..em ko nhớ rõ lắm) Em chị sợ ở gara nó dùng sơn Bạch Tuyết thì...(Dzọt lẹ...) Đùa tí chứ ngày xưa cty em sơn lại con camry ngoài gara thật tình nhìn chỉ biết mới hơn thôi chứ khó thấy khác biệt lắm