Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
Thưa các bác anh chị ,sở dĩ em nêu vấn đề trên là vì năm 2018 em có đưa xe CRV- 2014 đi đăng kiểm tại Trung tâm Đăng kiểm XCG5006V 118 Huỳnh tấn phát ,Q.7.

Em không có để bánh mì gì cả trên xe vì cũng nghĩ xe mới bảo trì hãng xong .Khi xe được kiểm tra các khâu thì đến cuối công đoạn có 1 anh đăng kiểm viên gọi tên và số xe em ra bảo đem xe ra cà số khung ,em mới nghĩ chết mẹ rồi con ơi cái tội không có bánh mì . Năn nỉ không được em có nói trên hồ sơ đăng kiểm có rồi mà có chụp hình xe nữa ,nhưng không được là không được .Sau em ra ngoài cổng có sẵn đội để đáp ứng ngay với số tiền nhiều hơn tiền mua bánh mì .Em cũng xin thưa là các lần đăng kiểm nhiều nơi em có bánh mì.Sau trận đó về em ốm cả tháng vì đợt nóng tháng 4 vì phải xếp hàng gần cả tiếng khi cho xe vào xưởng ,sau đó lại phải ra tháo gầm ghế bên phụ để cà số khung .Sau hồi tháo tung ghế ,gầm thảm ..để cà xong ,em xin vào để bổ túc số khung nhưng họ không cho bắt phải đi lại xếp hàng phía sau ,em phải năn nỉ các bác phía trước cho vào,đội ơn các bác ấy.

Không biết tình hình hiện nay thế nào ,cần chuẩn bị gì khi đi Đăng kiểm xe .Cám ơn các bác đã xem bài.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
Tôi chưa gặp yêu cầu cà số khung, số máy khi đi đăng kiểm và cũng chưa bao giờ bỏ tiền trên xe. Chỉ cầm theo cavet, sổ đăng kiểm cũ, tiền mặt đủ đóng phí chính thống.
Tôi cũng nghĩ đơn giản vậy đấy mà bị cà số khung ,các nơi khác tôi đi ĐK thỉnh thoảng cũng đâu có để gì ,nhưng tâm lý lo sợ cứ truyền tai nhau hỏi thăm xem có để gì không ???? nó thành cái dớp rồi .Nay có cuộc thay đổi lớn như vậy thì phải có qui trình rõ ràng,trong đó có mục phải cà số khung hay không ,tôi thắc mắc vậy đó anh em nào thạo thì xin hỗ trợ.
thôi , còn bác là người quá may mắn nhất trong đời rồi !

Hạng D
14/8/11
4.167
88.001
113
Lần đầu tiên nghe có vụ này !!
Nó là số VIN của xe thường được hiện riêng một cái khung nho nhỏ trên góc taplo. Nhìn từ kính lái đằng trước sẽ thấy. Mà mình chạy xe hơi gần 30 năm, đi đăng kiểm mòn sân các trạm cũng chưa bao giờ gặp vụ này !!

Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
Lần đầu tiên nghe có vụ này !!
Nó là số VIN của xe thường được hiện riêng một cái khung nho nhỏ trên góc taplo. Nhìn từ kính lái đằng trước sẽ thấy. Mà mình chạy xe hơi gần 30 năm, đi đăng kiểm mòn sân các trạm cũng chưa bao giờ gặp vụ này !!
Đây nè bác phải bóc tapi lên nhá :

• Like
Reactions: mazda6.