Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Chào các anh chị,
Mọi người có ai rành việc này giúp em với.
Em mua nhà có sổ hồng hoàn công đầy đủ. Nhà em tách ra từ 1 thửa đất lớn.
Nay em bán nhà, người mua đi ra phường xin xác nhận vị trí nhà, bên Phường không cho mà bảo là nhà trong đất đang tranh chấp, hỏi ra thì hai ông đang tranh chấp cái thửa đất lớn kia, nhưng ở phần không liên quan đến nhà em.Em cũng không ngờ lại liên quan đến mình luôn, vì lúc phường xuống xác minh có bảo nhà em sổ đầy đủ không ảnh hưởng gì.
Thửa đất này được chia làm nhiều phần cho các anh em,phần đất nhà em là phần của một ông bán lại cho chủ cũ và chủ cũ đã lên sổ. Còn phần tranh chấp kiện nhau là phần còn giấy tay chưa có sổ.

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Vậy phần giấy tay kia nó có làm 1 giấy riêng đã tách phần của bác ra chưa. Chưa làm thì hơi căng, ko thì thử hỏi nó chi nhiêu để lách qua xem. Chứ có sổ mà phải "mất công" thế thì vãi mấy anh ủy ban :D

Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Vậy phần giấy tay kia nó có làm 1 giấy riêng đã tách phần của bác ra chưa. Chưa làm thì hơi căng, ko thì thử hỏi nó chi nhiêu để lách qua xem. Chứ có sổ mà phải "mất công" thế thì vãi mấy anh ủy ban :D
Giấy tờ nhà em đã có số thửa riêng ra rồi và nhà đã hoàn công, các bác kia thì vẫn chưa lên sổ nên nhập nhằng kiện nhau, hôm người mua họ lấy không được giấy thì điện nhà em lên, nhà em cũng bảo là sổ sách đầy đủ và phần tranh chấp không liên quan nhà em thì Phường bảo để xác minh lại tuần sau trả lời, nhà ông đang tranh chấp là tổ trưởng khu nhà em, ông xác nhận là chỉ giành nhau phần chưa có sổ. E đang đợi tuần sau xem trả lời như nào. Em cũng không ngờ có tình hướng như này luôn.

Hạng B2
21/10/19
255
428
63
33
Em là môi giới và em cũng gặp 1 case như thế này rồi. Chủ và khách cùng tìm đến nhà ông đưa đơn kiện,mời ổng lên phường làm giấy cam kết phần nhà mình đang giao dịch ko liên quan đến phần tranh chấp.

Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Em là môi giới và em cũng gặp 1 case như thế này rồi. Chủ và khách cùng tìm đến nhà ông đưa đơn kiện,mời ổng lên phường làm giấy cam kết phần nhà mình đang giao dịch ko liên quan đến phần tranh chấp.
Em cảm ơn rất nhiều ạ. Để em hỏi xem ông nào kiện ông nào để còn nhờ. Em thật không ngờ luôn nhà giấy tờ đầy đủ mà gặp trường hợp như này.

Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Chỉ là ko biết mấy ổng "cùi bắp thật" hay "giả cùi bắp" Đấy bác :D
May hai ông này vẫn ở cùng xóm em, tối qua sang mượn hồ sơ kiện tụng của 2 ông có sơ đồ rõ phần kiện tụng không có phần nhà em. Để đến hôm hẹn e mang lên trình cán bộ.

Hạng D
23/2/09
1.376
8.051
128
quận nào vậy mà hỏi thông tin quy hoạch là ra phường trả lời vậy? cái giấy của quận trả lời quy hoạch mà còn cho ng dân uống thuốc luôn kìa mấy anh!