OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Re:Có thể bạn cần biết !!

Grandish nói:
Em nhớ Cao Thắng 4b lưu thông 2 chiều chỉ có từ ĐBP tới 3/2 thôi mà Bác.
Đúng vậy, phía trên có nói rồi mà bác. Bài số 71 ấy.

Last edited by a moderator:
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

Cập nhật Xa lộ Đại Hàn :
Chiều từ Gò Dưa đến trạm 2 - Cầu vượt Thủ đức : đã phân làn (có biển mới) - Xe con được đi hai làn. (Ngược nắng, chói quá nên không chụp ảnh).
Chiều ngược lại : cũng đã cắm biển phân làn mới, xe con cũng đi 2 làn.
Vài hình ảnh cho các bác nhé :

Vừa qua đường dẫn cầu vượt Thủ đức vào XL Đại Hàn sẽ gặp ngay biển phân làn mới :

Đoạn qua Linh Trung - Linh xuân

Đoạn qua Tam Bình :

Tiếp tục cho đến Ngã tư Gò Dưa :

Kéo dài đến Ngã tư Bình Phước :

Tuy nhiên khi qua cầu vượt Bình Phước thì TRỞ LẠI BIỂN BÁO CŨ (chắc sắp tới sẽ thay tiếp - Tuy nhiên xe con cần trở lại làn ngoài, cảnh giác với xxx cho đến khi có biển mới).

Biển này hiện bị tán cây che khuất, nếu không chú ý thì cũng rất dễ bị DÍNH đấy.

Tiếp tục chạy làn ngoài đến Ngã tư Ga.

Tiếc là bác Chánh chưa nâng tốc độ cho XL Đại Hàn lên thêm cho dễ chạy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn

@XaGan: Khi qua cầu Bình Phước mấy bảng cũ có còn không bác?
Còn không thì hiệu lực của bảng trước đó vẫn còn tác dụng cho tới bảng cũ đầu tiên!

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

wusnat nói:
@XaGan: Khi qua cầu Bình Phước mấy bảng cũ có còn không bác?
Còn không thì hiệu lực của bảng trước đó vẫn còn tác dụng cho tới bảng cũ đầu tiên!
Vừa qua cầu Bình Phước là thấy biển cũ (khuất sau tán cây đó). Từ đây trở đi là biển cũ. Mình chạy theo biển mới đến khi thấy biển này thì phải trở ra làn ngoài ngay.
Hy vọng bác Chánh sẽ nhanh chóng thay hết các biển cũ trên tuyến này đến An Sương hay bùng bình An Lạc.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn

<span style=""color: #ff0000;"">Pasteur là đường 1 chiều sao lại có bảng này bác xagan ơi? Có lộn không ạ?</span>

XaGan nói:
Qua Ngã tư NTMK-Pasteur : Các xe vẫn đi theo thói quen cũ, chưa dám chạy vào làn trong (hay là vì ngại đi chung với xe 2B)

Hạng B2
6/3/11
179
2
16

Phải chi có 1 bản đồ dành riêng cho xe 4B để những ai muốn tuân thủ luật không bị phạt oan.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

wusnat nói:
Pasteur là đường 1 chiều sao lại có bảng này bác xagan ơi? Có lộn không ạ?

XaGan nói:
Qua Ngã tư NTMK-Pasteur : Các xe vẫn đi theo thói quen cũ, chưa dám chạy vào làn trong (hay là vì ngại đi chung với xe 2B)

Hình ảnh là đường NTMK đó bác. Còn Pasteur cắt ngang NTMK (góc cây xăng Petro) nằm ngay sau đít xe màu đỏ ở cuối hình đấy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/11/10
1.063
14.700
113

wusnat nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Pasteur là đường 1 chiều sao lại có bảng này bác xagan ơi? Có lộn không ạ?</span>

XaGan nói:
Bác XaGan nói qua ngã tư mà bác.
Tuy nhiên theo em hiểu thì biển trộn này 4B chỉ được vào lane trong khi muốn rẽ phải vào Phạm Ngọc Thạch. Vì đây là đường chỉ có 2 lane, 4B đi thẳng chỉ được đi lane ngoài.
Tương tự, gặp biển loại này 2B cũng chỉ được phép ra lane ngoài khi muốn rẽ trái. Các đường có nhiều hơn 2 lane, nếu 2 lane ngoài đều có mũi tên đi thẳng, nhưng 2B cũng không được phép chạy lane giữa hoặc lane ngoài ( nếu đi thẳng). Không phải cứ có biển trộn là trộn thoải mái đâu ạ.

Last edited by a moderator: