Tập Lái
27/5/07
24
0
1
Các bác cho em hỏi có cách nào có thể chạy DVD mà không cần dùng đĩa không (để một túi đĩa trong xe và cứ phải thay ra thay vào cũng thấy bất tiện)

Đầu đọc có thể đọc MP4 từ iPod không các bác nhỉ? nếu như đọc DVD thì phải ghi vào đâu và đọc như thế nào ?

Cám ơn các bác

Hạng B2
RE: Có thể chạy DVD mà không cần dùng đĩa không ?

Trích đoạn: Kendall

Các bác cho em hỏi có cách nào có thể chạy DVD mà không cần dùng đĩa không (để một túi đĩa trong xe và cứ phải thay ra thay vào cũng thấy bất tiện)

Đầu đọc có thể đọc MP4 từ iPod không các bác nhỉ? nếu như đọc DVD thì phải ghi vào đâu và đọc như thế nào ?

Cám ơn các bác
Đơn giản thôi mà bác. Bác sắm cái đầu có nhiều tính năng kết nối với các thiết bị bên ngoài. Chuyển toàn bộ các DVD của bác thành file..... (ISO,MP4,AVI) sau đó các file này được đọc bằng phần mềm được cài đặt trên các thiết bị có thể là IPOD NANO,LAPTOP,PDA..... chỉ mỗi tội tốn HDD và trên xe bác có nhiều thiết bị quá thôi thôi bác ơi.....

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

hình và tiếng mà bị nén lại thì chán lắm,mất hết trung thực bác a .bác làm cái hộp DVD 10 đĩa phía sau cốp cho tiện .chỉ cần ấn nút thay đĩa thôi .

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

sao mà chán bác, làm quả đầu đọc Divx thêm 1 ổ cứng 120Gb, bét nhè...

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Mua cái đầu DVD có hỗ trợ cổng USB rồi sắm thêm cái ổ cứng di động khỏang 120GB để trên xe thì có mà nhòe luôn bác, lâu lâu tháo ổ cứng ra dọn dẹp, update danh mục bài hát 1 lần :)

Tập Lái
23/6/07
24
0
0

Em nghĩ bác nên mua cái đầu nào có cắm thẻ nhớ ấy (Có những loại chịu được dung lượng thẻ nhớ vài chục G) sau đó bác back up từ đĩa DVD sang thẻ nhớ đó là xong mờ.

Hoặc bây giờ có những đầu DVD có sẵn chức năng như một ổ cứng có dung lượng khoảng trên 100G, bác chỉ cần cắm dây USB kết nối từ đầu đó vào Lap và sau đó là cho đĩa DVD vào lap và cờ lích 1 phát là DVD lại sang đầu thôi. Cách này thì chất lượng, âm thanh, hình ảnh của DVD kô bị mất đi chút nào vì nó chỉ chạy theo nguyên lý back up sang thôi.

Đúng không bác Son1958 nhẩy?:D