Thảo Luật Chung Cocobay - help me!!!

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Đúng với cái danh...cocobay. Đồng ruộng mênh mông bạt ngàn cò bay ...gãy cánh !!!
Thấy mà tội cho thèn R7...
Ha ha ha.......
Chiêu Pr í, chị 7 còn ko biết ở đâu mà mua j, anh í đc 1 khoảng kha khá khi dùng tên anh í, hok chừng anh í vừa đc tiền vừa đc 1 căn free để chủ đầu toi pr khi làm dự ớn í, lấy căn mặt tiền chính gắn hình chị 7 vào và nói nhà chị 7

Hạng B2
18/11/16
326
1.058
93
Sai gon
Hiểu theo ý bác cũng đúng, nhưng nhìn theo 1 hướng khác thì sau 8 năm đó, bác từ số vốn 7 tỷ sở hữu 1 tài sản 20 tỷ. Vậy là bác đã lời thêm đc 13 tỷ. Và kể từ năm thứ 9 trở đi bác vừa có cái biệt thự 20 tỷ và vừa thu đc lợi nhuận từ việc cho thuê biệt thự hàng năm.
Nói chung cũng nhiều ý kiến trái chiều về cái biệt thự này lắm bác :D .
nó nói 20 tỉ chứ nói 40 tỉ cũng bố ai mà biết được,lấy mỡ mình rán mình thôi bác ơi

• Like
Reactions: Kaiser88
Hạng B1
27/4/16
99
832
93
Hiểu theo ý bác cũng đúng, nhưng nhìn theo 1 hướng khác thì sau 8 năm đó, bác từ số vốn 7 tỷ sở hữu 1 tài sản 20 tỷ. Vậy là bác đã lời thêm đc 13 tỷ. Và kể từ năm thứ 9 trở đi bác vừa có cái biệt thự 20 tỷ và vừa thu đc lợi nhuận từ việc cho thuê biệt thự hàng năm.
Nói chung cũng nhiều ý kiến trái chiều về cái biệt thự này lắm bác :D .
Sau 8 năm, bác dứt khoản vay ngân hàng. Lúc đó bác mới thật sự có dòng tiền dương từ lợi nhuận chia của CĐT. Vốn 7 tỷ ban đầu ko còn là vốn đầu tư 7 tỷ nữa, mà là 12.5 tỷ tính lãi suất gộp 6.5%/năm. Sau 8 năm, bác mới bắt đầu khấu hao tài sản với giá vốn 12.5 tỷ. Bác nghĩ nhận phần chia mấy năm nữa từ CĐT để hoàn vốn. Biệt thự biển của bác (chỉ có 1 lựa chọn đưa cho CĐT khai thác) có chắc bán lại cho người khác được ko. Em tin quá khó nên khỏi nghĩ đến.

Nếu bác dư tiền, ko cần lăn tăn 7 tỷ, bác chơi lấy tiếng OK. Còn gọi là đầu tư sinh lời thật sự thì ko nên đu biệt thự biển.

Hạng B1
21/1/09
96
101
18
Bọn sale bên cocobay này.
gọi cho e. e hỏi simple :
căn đó a mua, vậy a ko giao chủ đầu tư rồi a ở thì sao.
sale trả lời : dạ ko được a, ai rãnh đâu làm công viên đường xá cho anh mua dô ở. móa xém đột quị.
đa cấp có khác =))
tóm lại tuần nào e cũng về DN, và e éo hiểu xây xong mặt trong mà phía bên kai biển vẫn bọc lại chưa xây thì khách tắm biển chỗ éo nào. ko nói tơi việc xung quanh toàn đất trống và có 1 vài cái building mọc lên gọi là khu tổ hợp giải trí cao cấp nhất đông nam á.

làm ăn phải có đạo đức, ko thì cuối cùng vẫn chẳng còn gi

Tập Lái
24/4/17
0
16
2
30
Quận 7
Bọn sale bên cocobay này.
gọi cho e. e hỏi simple :
căn đó a mua, vậy a ko giao chủ đầu tư rồi a ở thì sao.
sale trả lời : dạ ko được a, ai rãnh đâu làm công viên đường xá cho anh mua dô ở. móa xém đột quị.
đa cấp có khác =))
tóm lại tuần nào e cũng về DN, và e éo hiểu xây xong mặt trong mà phía bên kai biển vẫn bọc lại chưa xây thì khách tắm biển chỗ éo nào. ko nói tơi việc xung quanh toàn đất trống và có 1 vài cái building mọc lên gọi là khu tổ hợp giải trí cao cấp nhất đông nam á.

làm ăn phải có đạo đức, ko thì cuối cùng vẫn chẳng còn gi
e nghĩ bác té khỏi cocobay là hay nhất

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Đúng với cái danh...cocobay. Đồng ruộng mênh mông bạt ngàn cò bay ...gãy cánh !!!
Thấy mà tội cho thèn R7...
Ha ha ha.......

Thằng đầu đất này thì cứ cho tiền là nó tới chụp hình thôi

Chứ cái dự án gì mà toàn một lũ lợn nhẩy cà tưng cà tưng không

chắc là trong đám đó thể nào cũng có một con Xói

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113

Không dám nó là đầu đất đâu nhá. Đầu đất mà biết cách hái ra xèng bằng nhiều cách. Thậm chí trốn thuế đang bị moi ra đó kìa bác mều. Có nguy cơ đi tù đấy nhá.

Hạng B2
22/7/14
123
56
28
Hồ Chí Minh, Vietnam

Ở đây ko phải là 1 con sói đâu bác mà là con GẤU RẤT BỰ nó đang nằm ngủ đông và chuẩn bị tỉnh thức. Mà khi con gấu tỉnh thức thì nó sẽ đi kiếm ăn và nó sẽ ăn tất cả mà nó xem là thức ăn của nó.
Cùng chờ xem ngày nó thức giâc. 15.07.2017

Hạng B1
4/6/16
84
850
83
43
http://cocobaydanang.com.vn/cap-nhat-nhung-hinh-anh-moi-nhat-cua-du-an/
Với tiến độ này thì tới ngày 15/7/2017 thì em ko tin lắm bác ạ. Nghỉ dưỡng 0 - 299.000 vnđ thì không biết sẽ lôi cuốn được ai với những thứ này:
"Khách được lựa chọn áp dụng thời gian lưu trú từ ngày 15/7 - 23/12/2017 - khoảng thời gian được dự đoán Đà Nẵng sẽ “cháy phòng” khách sạn với hàng loạt các sự kiện mang tầm cỡ quốc tế được tổ chức tại đây như Hội nghị APEC, Lễ hội ẩm thực quốc tế, Cuộc thi Marathon, Festival Guitar Đông Nam Á, đua thuyền truyền thống tại Sông Hàn…
Cũng trong tháng 7/2017 Tổ hợp Cocobay Đà Nẵng sẽ khai trương với hàng loạt các tiện ích siêu vượt trội níu chân du khách như chuỗi nhà hàng, quán bar đa phong cách; các chương trình giải trí lớn thu hút hàng trăm ngàn người tham dự như Đại nhạc hội Cocofest…."- (trích các báo mạng).
Với lại cho em hỏi đi nghỉ dưỡng ở đây thì tắm biến ở bãi chỗ nào? em dân gốc Đà Nẵng nhé :)
Hy vọng mọi thứ ko chỉ là bánh vẽ để Đà Nẵng ngày càng phát triển hơn, chứ ko phải là những đô thị nắng gió, hoang tàn!