Thảo Luật Chung Cocobay - help me!!!

Hạng B2
22/7/14
123
56
28
Hồ Chí Minh, Vietnam
Đúng là người Việt Nam, với những cái gì mới lạ thì kêu là đi ngược thị trường, rò rỉ vài thông ra thị trường thì nói cdt này yếu kém, không có năng lực , vốn ít. Rồi ngồi lại với nhau bàn tính và phân tích => Mà đa phần người VN toàn là muốn dìm hàng và nói xấu nhau. Ngồi ở nhà, nghe được vài thông tin rồi làm như mình cao siêu lắm rồi đưa ra những thông tin thất thiêt. Rõ ràng là mấ bác rất giỏi ở dự án của mình , lĩnh vực của mình hay về vẫn đề của người khác muốn bàn tán thì hãy tìm hiều cho kỹ hay bắt 1 sale nào đó chuyên nghiệp rồi thảo luận.
Chẳng nói đâu xa, lúc mới bán Tân Cảng thì mọi người ai cũng ca tụng này nọ,nó là dự án này tốt, cdt uy tín, xây dựng chất lương MÀ NHẤT LÀ NHỮNG THÀNH VIÊN LÃO LÀNG TRONG GROUP phân thíc thì hay nhất rồi nhiều người nghe hay đâm đầu vô => bây giờ cả đóng người phải khóc, la làng về nhiều thứ rồi hỏi lại quý vị thì quý vị cũng cười trừ.
=> Vì thế dù bất kỳ cái gì hay bất gì ai muốn nói đến 1 cái gì đó xin hãy tìm hiều thật kỹ và nghe thì thật rõ. Nhất là những quý tiền bối lão làng vạn người nghe ạ. Lời quý tiền bối khi nói ra thì nhiều người sẽ nghe ạ.

• Like
Reactions: mbviolet
Tập Lái
25/10/13
0
113
28
:) dạ em biết và hiểu mà, bác ko hiểu em đang nói gì thôi. Ý em là với cái tiến độ này thì một khu còn khó mà hoàn thiện đc, nghỉ dưỡng đâu phải chỉ là chui vô một cái phòng toàn mùi sơn, còn cảnh quan tiện ích xung quanh thì sao? Đi ra bãi biển bằng cái gì? Chẳng lẽ mặc đồ bơi đi bộ ra đường lộ. Còn có gần 20 ngày nữa liệu có làm nội thất, cảnh quan kịp, nếu có làm thì liệu có đảm bảo đủ sang chảnh như lời quảng cáo.
Mình có hỏi và được trả lời rằng có xe shuttle bus đưa ra bãi biển nhé bạn, sử dụng chung bãi biển và hồ bơi của Naman Retreat luôn bạn ạ. Chắc chắn gd1 sẽ phải còn sự bừa bộn vì còn rất nhiều hạng mục condotel khác đang xây dựng kề bên. Nhưng mình cũng mong cdt sẽ tổ chức gọn gàng, sạch sẽ nhất trong khả năng của mình. Đầu tháng 8 này mình sẽ ra đó nghỉ dưỡng nên có thông tin gì sẽ thông tin cho ae rõ, cãi nhau chi cho mệt các bạn nhỉ. Thực tế sẽ chứng minh

Tập Lái
25/10/13
0
113
28
với những người luôn hoài nghi tất cả thì tất cả với họ đều là hy vọng
Chẳng qua là cái gì mới và lạ thì làm người ta hơi hoài nghi thôi. Nhưng mình suy nghĩ rằng nếu Empire đã đưa vào vận hành,quản lý cũng như PR một cách quá tốt cho dự án Naman Retreat thì ko cớ gì nó làm xấu uy tín của mình khi đưa vào vận hành Cocobay. Việc gì cũng có khởi đầu hết, khởi đầu thì thường sẽ gặp khó khăn nhưng rồi dần dần sẽ ổn thôi mà. CDT này có tiềm lực và tham vọng mà cho nên mình đã đặt niềm tin vào nó. KKK

• Like
Reactions: giaphatbds68
Hạng B1
21/1/09
96
101
18
em thây không cần thiết phải tranh cãi gì cho mất công.
Sale bán coco -> cứ bán, cứ chém, có tiền cứ đầu tư -> không ai cản làm gì
người mua -> cứ mua, cứ thích vì tiền các bác muốn làm gì thì tùy thôi
người không mua -> cứ bàn, cứ không mua và hóng hớt thôi

không can mạt sát nhau làm giề.

Em thì em không mua rồi vì em không rãnh đưa tiền thằng khác kinh doanh dùm vì e tự biết kinh doanh. chỉ vậy thôi.

còn phân tích thì mỗi người mỗi kiểu.
Em thì không tự tin vào khả năng con phố đi bộ của coco lắm vì dân DN lười vl, làm g có chuyện lết ừ tp về coco đi phố :)). khách du lịch e không sure nhưng khu đó toàn resort biệt lập nên khả năng đi vào phố cũng không rõ.
và em không bao gờ đưa tiền cho thằng khác làm dùm roi còn bị hạch sách.
các cụ cứ tham khảo ALMA bãi dài nha trang làm ví dụ.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
nói nhanh nè!

Trên đời này có rất nhiều thứ để Sale

Có điều với thể loại này thì người đàng hoàng đừng nên đi bán vịt trời nữa. Kiếm cái khác mà làm cho đàng hoàng.

Còn thích phân tích thì xin mời đọc lại tất tần tật những thứ có liên quan. Ở đây không ai rảnh mà ngồi viết lại làm gì cho mệt.
Vấn đề ở đây là chủ thớt mở thớt với mục đích ...help mà chả thấy có ai help hết chỉ thấy chủ yếu sales vào phân bua và bơm hót mà thôi.
Hây dza....

• Like
Reactions: Meo Quay
Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Vấn đề ở đây là chủ thớt mở thớt với mục đích ...help mà chả thấy có ai help hết chỉ thấy chủ yếu sales vào phân bua và bơm hót mà thôi.
Hây dza....

Bán hàng lúc nài nó là cả 1 nghệ thuật đó Phèo ơi!

vòng vòng vo vo... mệt óc lắm

giờ có gì show hết ra , dc thì a lê hấp

chứ cái trò 4 vấn , 4 viếc gì đó rách việc

Hạng B1
4/6/16
84
850
83
43
Mình có hỏi và được trả lời rằng có xe shuttle bus đưa ra bãi biển nhé bạn, sử dụng chung bãi biển và hồ bơi của Naman Retreat luôn bạn ạ. Chắc chắn gd1 sẽ phải còn sự bừa bộn vì còn rất nhiều hạng mục condotel khác đang xây dựng kề bên. Nhưng mình cũng mong cdt sẽ tổ chức gọn gàng, sạch sẽ nhất trong khả năng của mình. Đầu tháng 8 này mình sẽ ra đó nghỉ dưỡng nên có thông tin gì sẽ thông tin cho ae rõ, cãi nhau chi cho mệt các bạn nhỉ. Thực tế sẽ chứng minh
Nếu mà mình là người tới Naman nghỉ dưỡng, mình sẽ ko thích điều này :) còn chuyện gđ 1 bừa bộn là đúng rồi, chính vì vậy đừng có nói tới chuyện bùng nổ này, bất ngờ nọ vào ngày 15/7 tới, nói như bạn còn chấp nhận được. Mọi thứ nên thực tế tí, hy vọng chủ đầu tư thế này, uy tín chủ đầu tư thế nọ, Các bác thấy Tân Cảng chưa?

• Like
Reactions: mbviolet
Hạng B1
4/6/16
84
850
83
43
với những người luôn hoài nghi tất cả thì tất cả với họ đều là hy vọng
Ý bạn là sao? :) người hy vọng vào chủ đầu tư thế này thế kia là bạn, còn mình thì nhìn vào thực tế tiến độ công trình, cảnh quan xung quanh. mình mới ở Đà Nẵng cách đây 3 tuần và có đi tới cocobay xem thử :) xa trung tâm, nắng gió, xơ xác bạn à, muốn có sự thay đổi rõ ràng thu hút được khách du lịch thì phải chí ít toàn khu hình thành, tiện ích đầy đủ. Ko ai bỏ tiền ra ở giữa trời rồi đi xe bus tắm biển. Ngày 15/7 cũng sắp tới, mình sẽ chờ xem con gấu còn gì gì bừng tỉnh nó như thế nào :) rồi sẽ nói chuyện tiếp.

• Like
Reactions: cau nho nho