Thảo Luận Chung CÒI XE!

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Ko hiểu sao khi lưu thông ở "Thiên đường" kiềm chế kiểu gì em cũng phải có lúc dùng còi. Nhưng khi ở ngoài nước thì mình quên luôn cái còi tự khi nào ko biết... NHƯNG khi vừa nhập cảnh thì bản năng tự nhiên lại trỗi dậy:);):(

Hạng B2
25/4/13
124
149
58
579373

Không biết các Bác có cảm giác như thế nào khi ngừng đèn đỏ và đèn còn 2-3 nhịp mới chuyển đèn xanh hoặc vừa mới chuyển đèn xanh mà xe phía sau nhấn còi, thúc mình chạy???
Đối với thể loại này có thuốc nào để điều trị không các Bác???
Bác đi lót cách âm xe thôi, nó có nhấn còi đến hết ắc quy mình cũng chỉ nghe be bé :D :D :D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
19/10/09
452
24
18
17
thôi kệ thôi, bực quá thì hạ kính đưa ngón giữa lên. Nhiều bác hổ báo quá lâu lâu xui cũng gặp ông cáo chồn đâm ra hại thân rách việc. Người Việt rau muống đánh nhau ko như tây lông đâu. Bọn tây lông nó đấm nhau vài cái thằng nào thua là thua xong đường ai nấy đi, rau muống thì có thua cũng chả bao giờ chịu thua đâu, nó tìm đồ lùa lại cho bằng được mới thôi. Tránh được thì tránh cho lành thôi.

• Like
Reactions: Tapilu and nttanmam
Hạng B2
2/12/07
233
195
43
Sau này bác tập thói quen ko thèm nhìn đèn, khi nào tụi ở phía sau bấm còi là mình dọoc thôi, văn hoá cả rồi, thay vì bực mình thì ta chuyển nó thành công cụ có lợi luôn cho khoẻ hehe

Hạng B1
22/4/17
76
24
8
40
View attachment 784034
Không biết các Bác có cảm giác như thế nào khi ngừng đèn đỏ và đèn còn 2-3 nhịp mới chuyển đèn xanh hoặc vừa mới chuyển đèn xanh mà xe phía sau nhấn còi, thúc mình chạy???
[pagebreak][/pagebreak]
Đối với thể loại này có thuốc nào để điều trị không các Bác???
Quan tâm chi cái tụi não ngắn. Nó bấm nó nghe, xe mình cách âm cũng tốt nên k thành vấn đề. Mà nhiều khi nó bấm nhiều quá bực mình nên mình cứ thong thả vào số, từ từ lăn bánh. Nói chung là kechano

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Cái này nhiều nguyên nhân lắm các bác. Em đi xe chung với bạn, nó lái focus 2010, chạy cứ bóp còi. Em bảo "mày sốt ruột gì mà bóp lắm thế", nó bảo "toàn những thằng 2b lơ ngơ, chạy nó quệt cho thì khổ, thôi bóp còi chắc ăn, chạy cho nó an toàn". Em bảo nó dừng xe thay tài, em lái và phán 1 câu chắc nịnh "tao chạy từ đây về nhà đi qua tất cả chỗ đông đúc không dùng 1 lần còi nào, mày ngồi im xem, và tao chắc với mày là xe mày còn nguyên".
Sau đó em giải thích tiếp "còi xe được làm ra để cảnh báo nguy hiểm, không có nguy hiểm thì không cần còi, xe chạy mà xước chút là sốt ruột thì để lên bàn thờ cúng cho nó lẹ, đã không chịu được nhiệt thì chơi xe cỏ hơn, chứ lái kiểu này chẳng khác gì đi đày, sao mà enjoy được cuộc sống". Nó nghe xong gật gù nhưng em biết nó chưa phục. Em lái ở Tây chẳng bao giờ phải dùng còi và ở Việt Nam cũng vậy, số xui gặp nguy hiểm thì có 10 cái còi cũng không cứu được.

Nhưng loại này em vẫn còn nhịn được, chỉ thua cái đội cua trái mà ép hết vào phần đường xe đi ngược chiều làm lần nào em cũng phanh dúi dụi cho dù em đi đúng đường, và thành phần đi xe máy bật đèn pha cho dù em đá đèn cũng không tắt.

Tập Lái
17/6/16
23
11
3
37
Cũng hay gặp, mỗi lần gặp tình huống này em nhấn ga lên vài mét rồi thắng gấp cho ở sau nó thắng dúi dụi chơi, hên thì nó được đi tiếp với cục tức, xui thì bị xe ở sau hun đít, còn em đi thẳng.

Em chấp nhận đóng vai ác tý, mấy bác chửi thì em nghe ha :D
hehe nghe bác nói e khoái quá vì e cũng hay làm vậy một là đợi nó lên gần nhá nhá or làm cái xực rồi nhả ra đi tiếp hai là em đi chậm càng bóp càng đi chậm

• Like
Reactions: nttanmam