Thảo Luận Chung CÒI XE!

Tập Lái
19/6/17
46
40
18
Ở VN có quá nhiều người cho mình có quyền ưu tiên hơn người khác, dùng còi để dành đường.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
27/3/17
66
57
18
35
Cũng hay gặp, mỗi lần gặp tình huống này em nhấn ga lên vài mét rồi thắng gấp cho ở sau nó thắng dúi dụi chơi, hên thì nó được đi tiếp với cục tức, xui thì bị xe ở sau hun đít, còn em đi thẳng.

Em chấp nhận đóng vai ác tý, mấy bác chửi thì em nghe ha :D
E thì nhận là e k phải vai ác mà chơi kiểu mất dạy luôn.
Chuyện là e đậu sau 1 xe nữa đèn sắp xanh xe sau e cứ tin tin liên hồi,gét e đá số lùi,giả vờ nhấp lùi :))) ông xe sau dí còi inh ỏi luôn.

Tập Lái
20/7/17
41
25
18
Nói có lẽ nhiều bác ko tin. Hồi tháng 6 e đi Lào với bạn. Từ Cầu Treo qua Lạc Sao đến Viêng Chăn ko hề nghe 1 tiếng còi xe kể cả xe máy. Viêng Chăn nhiều ngã 4 rất đông, nhưng họ tự giác nhường nhau, đi chậm nhưng ko kẹt, ko còi. Ở 3 ngày hầu như ko 1 tiếng còi. Bạn e nói ở đây nghe tiếng còi biết liền 1 là trong rừng mới ra, 2 là dân VN mới sang lần đầu. Lúc đầu e cũng ko tin, tận mắt chứng kiến mới thấy văn hóa giao thông họ hơn mình nhiều mặc dù e cứ nghĩ Lào nghèo dân trí thấp ko văn minh như VN mình.

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Có 3 thứ ko có ở LAOS:
1. Biển
2. Tiếng cãi nhau
3. Tiếng CÒI xe.
Nói có lẽ nhiều bác ko tin. Hồi tháng 6 e đi Lào với bạn. Từ Cầu Treo qua Lạc Sao đến Viêng Chăn ko hề nghe 1 tiếng còi xe kể cả xe máy. Viêng Chăn nhiều ngã 4 rất đông, nhưng họ tự giác nhường nhau, đi chậm nhưng ko kẹt, ko còi. Ở 3 ngày hầu như ko 1 tiếng còi. Bạn e nói ở đây nghe tiếng còi biết liền 1 là trong rừng mới ra, 2 là dân VN mới sang lần đầu. Lúc đầu e cũng ko tin, tận mắt chứng kiến mới thấy văn hóa giao thông họ hơn mình nhiều mặc dù e cứ nghĩ Lào nghèo dân trí thấp ko văn minh như VN mình.

Tập Lái
15/7/15
43
16
8
Tp.HCM
Cũng tùy nghe bác. Em ko bênh vực thể loại này (bản thân em cũng ghét bị còi giục khi chưa hết đèn đỏ), nhưng nhiều khi có mấy người dừng lane đầu mà tâm trí vu vơ ở đâu đâu, nếu ko còi nhắc thì đúng đèn xanh họ cũng chưa chạy.
Đúng rồi..mình cũng bị vụ này hoài luôn...đèn đỏ thì nhiều giây còn đèn xanh thí có 15giay vậy mà mấy cha ở trên đèn xanh hầu như k thèm chạy... Phía sau là nền kinh tế đang bị trì trệ theo mấy cha dừng phía trên. Nhưng mình cũng chỉ nhá còi thôi (bấm nhẹ còi)... Đường xá kẹt xe, trời thì nắng... 1 chiếc ô tô về đến nhà... về đến cty là ngoài đường trống được chổ cho 3 or 4 chiếc xe máy... Lên xe thì hãy tập trung kiểm soát mọi thứ xung quanh, đèn đỏ dừng, đèn xanh chạy mau qua giao lộ cho biết bao người phía sau mình đang đợi. Tốc độ k có lỗi... lỗi là ở người điều khiển tốc độ ấy... Ô tô mà dừng đèn giữa trưa nắng là xác định mấy e xe máy xác bên nóng vãi nồi luôn...