Tập Lái
27/1/14
4
4
48
43
bây giờ nghề giáo viên đa phần mất lương tâm hết rồi
mình cứ bảo gấu nhà mãi
con nít có gì mà phải dạy thêm, gấu bảo do phụ huynh năn nỉ
mình bảo nếu bắt buộc phải dạy thì lấy học phái 1, 2 trăm ngàn cho vui thôi
gấu nói phải lấy đồng giá với đồng nghiệp, lấy giá thấp hơn đồng nghiệp chửi về tội phá giá

Hạng D
15/11/07
2.535
10.863
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
thầy QUAN thì đang chung với em tại đây,

View attachment 315983 View attachment 315984

còn muốn học thì hiện tại bây giờ còn kịp, bác chạy ra nhà thờ tân định. anh ấy thuê nguyên cái trường mẫu giáo và trường 2 bà trưng ,dạy ở đó.
còn thầy PHIỆT tuy già nhưng còn ngon. nhà bác ấy ở naki2 khởi nghỉa, mặt tiền đang cho đống hồ gimiko thuê, thầy ấy dạy ở sau nhà.

đương nhiên. đậu xong là vọt bỏ lại 1 vé thi đại học cho ngu7oo7i2 khác,nộp học bổng từ đầu năm 11, kéo dài cho d9e6n 1/2 lớp 12 là xong tất cả trong đó gồm test,onlien qua 3 .4 đợt gì đó. nấu đậu. thì còn qua khâu quan trọng cúng cùi là interview rùi mới chắc ăn.
Thầy dạy giỏi thì đã rõ , nhưng nếu trò yếu hoặc mất căn bản thì sao ....
Trong khi đó do dạy cho số đông nên chắc chắn chả bao giờ thầy có thời gian dành riêng cho con mình .
Em chỉ thắc mắc là làm sao để : HỌC SINH THEO KỊP NẾU HS ĐÓ HỌC YẾU
Bạc trả lời giúp em với

Hạng C
15/9/13
819
1.264
93
SÌ GÒN
Trong khi đó do dạy cho số đông nên chắc chắn chả bao giờ thầy có thời gian dành riêng cho con mình .
Em chỉ thắc mắc là làm sao để : HỌC SINH THEO KỊP

QUAN TRỌNG SỰ CĂN BẢN TỪ ĐẦU CẤP.

họ không có thời gian riêng cho cá nhân học sinh đâu bác ạ. nơi họ dậy cũng giống như 1 giảng đường.vì vậy Ý THỨC VÀ TƯ DUY từng học sinh là rất cao.
theo đành giá của em thì nếu học được 4 người này, thì lấy học bổng của ANH LÝ QUANG DIỆU LÀ 65%,(TRUƠNG2 NUS) ÚC ,35%( BANG VICTORIA). MỸ(BANG PORTLAN OREGON)LÀ 45%
MÀ KHI VỌT ĐƯỢC RÙI COI NHƯ MÌNH MẤT CON.(VÌ CHÚNG NÓ RA TRƯỜNG RỒI LẠI HỌC TIẾP. RÙI KHÔNG CHỊU VỀ,):)

Hạng C
15/9/13
819
1.264
93
SÌ GÒN
Bạc trả lời giúp em với
BÁC PHẢI HIỂU THẾ NÀY.
ex : nếu con bác đang học lo8op1 11. mà món lương giác lớp 10 con bác không nắm căn bản .thì cho dù sư thầy nào cao tay ấn cũng rất ,rất ,và rất vất vả nhét vào,não con bác.
vì vậy theo tôi ; là cha .mẹ, đã sinh con ra.
thì chúng ta cho con nó cái cần câu .chứ đùng cho con cá.

Tập Lái
1/12/13
32
23
53
Cần phải tỉnh táo mà nhận định cho rõ thực lực con mình tới đâu mà cho đi học ai. Không nắm được thực lực của con rồi cứ cho con học theo "lời đồn"... thì khác gì quăng con giữa chợ cho nó tự bơi giữa dòng người ưu tú.
Hóng

Hạng D
15/11/07
2.535
10.863
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Cần phải tỉnh táo mà nhận định cho rõ thực lực con mình tới đâu mà cho đi học ai. Không nắm được thực lực của con rồi cứ cho con học theo "lời đồn"... thì khác gì quăng con giữa chợ cho nó tự bơi giữa dòng người ưu tú.
Hóng
Cái em muốn nói đến là lời bác lonhon .

Con mình dẫu có mất căn bản hay không nhưng vào 1 chương trình quá sức thì cũng vô ích .

Em cảm nhận các thầy cô dạy giỏi thì ko dành cho học sinh KÉM - TRUNG BÌNH - KHÁ .
Chỉ những em học lực thuộc loại GIỎI và XUẤT SẮC mới cảm nhận được hết cái hay của THẦY .

Cuối cùng em rất tâm đắc với câu kết của Bác lonhon : Không nắm được thực lực của con rồi cứ cho con học theo "lời đồn"... thì khác gì quăng con giữa chợ cho nó tự bơi giữa dòng người ưu tú

Hạng B2
28/3/09
223
1.305
93
Em chỉ thắc mắc là làm sao để : HỌC SINH THEO KỊP
Lớp chuyên: Học sinh học lực khá nên tốc độ dạy khá nhanh. Sửa bài tập chỉ giải hết cái nút của bài rồi cho đáp số. Nên học sinh phải biết tự học, không hiểu thì hỏi bạn (trong mấy lớp chuyên của thầy giỏi lúc nào cũng có mấy đứa học gấu lắm: dân Năng khiếu, LHP). Mượn tập vở nó đi photo về ngâm cứu. Rồi làm bt nhiều vào. Chứ đi học mà nắm tay từng em thì một buổi dạy chả đc bao nhiêu.

Tập Lái
1/12/13
32
23
53
Với L11 thì theo tớ chỉ cho học thêm 2 môn đó là toán và ngoại ngữ, lý và hóa chưa cần thiết lắm.
Định hướng thi TN và đại học: đại học thì cháu có thể thi khối A (toán lý hóa) hay khối A1 (toán lý ngoại ngữ).
Với khối A thì nên cho cháu học thêm môn hóa vì đề hóa đại học lấy khá nhiều kiến thức ở L11. Và học thêm ngay tại trường cháu đang học (rà soát các GV môn hóa) mà gởi học.
Cho dù thi khối A hay A1 thì cuối năm 11 hãy học lý vì đề lý đại học lấy rất ít kiến thức ở L10 và L11.

Mình đề cập vấn đề nhỏ này để bác chủ lưu ý khi chọn Thầy Cô mà gởi con theo học.
Với 2 môn lý và hóa ở lớp 12: những Thầy Cô già thì tuyền dạy theo lối tự luận. Một bài tập họ hướng dẫn giải ngắn lắm cũng cả trang tập. Trong khi đó thi thì tuyền là trắc nghiệm, 1 phút 30 giây 1 bài... Hehehe chưa nói đến việc các cháu rất dễ rơi vào hội chứng A1 (bài khó làm tốt, bài dễ thường xuyên sai).
Theo tớ, với lý hóa thì lựa chọn Thầy từ 35t đến 50t là ổn áp.

Hạng C
10/5/11
669
5.892
103
Thầy Quân dạy toán khá hay. Có điều ổng hay chửi. Cũng nhờ tQuan mà ngày nay a @teddythanh mới thành công trên bầu trời xứ thiên đường này đấy. Ngày xưa tQuan có thể dành 2 giờ để đứng chửi a Terry Thanh. Cả lớp 50 đứa ngồi chơi nghe 2 thầy trò a Terry chửi nhao