Hạng C
6/8/07
590
3.678
93
Hoá thì thầy Tống Thanh Tùng (nhà ở Nguyễn Trọng Tuyển, gần ngã tư Trần Huy Liệu)
Toán thì thầy Huyên hay Thuyên gì đó e quên tên mất (giáo viên Lê Hồng Phong, viết nhìu sách chuyên toán luyện thi), nhà ở Trần Huy Liệu gần ngã tư NTT lun nên đi bộ qua 2 nơi học rất gần

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng D
21/7/07
1.151
8.916
113
QUAN TRỌNG SỰ CĂN BẢN TỪ ĐẦU CẤP.

họ không có thời gian riêng cho cá nhân học sinh đâu bác ạ. nơi họ dậy cũng giống như 1 giảng đường.vì vậy Ý THỨC VÀ TƯ DUY từng học sinh là rất cao.
theo đành giá của em thì nếu học được 4 người này, thì lấy học bổng của ANH LÝ QUANG DIỆU LÀ 65%,(TRUƠNG2 NUS) ÚC ,35%( BANG VICTORIA). MỸ(BANG PORTLAN OREGON)LÀ 45%
MÀ KHI VỌT ĐƯỢC RÙI COI NHƯ MÌNH MẤT CON.(VÌ CHÚNG NÓ RA TRƯỜNG RỒI LẠI HỌC TIẾP. RÙI KHÔNG CHỊU VỀ,):)
Bác chia sẻ thêm kinh nghiệm luyện thi NUS được không ạ? Em chỉ biết có Trung tâm Hợp điểm có mở lớp luyện thi NUS/Nanyang bằng tiếng Anh sau HKI năm lớp 11 luyện thi đến giữa năm lớp 12 thì thi. Hằng năm chỉ khoảng 100 học sinh VN lớp 12 đậu.Học sinh đậu sẽ được học bổng hoặc cho vay học phí trả trong vòng 20 năm kèm điều kiện làm cho công ty Sing 3 năm sau khi tốt nghiệp.

Hạng D
21/7/07
1.151
8.916
113
Hoá thì thầy Tống Thanh Tùng (nhà ở Nguyễn Trọng Tuyển, gần ngã tư Trần Huy Liệu)
Toán thì thầy Huyên hay Thuyên gì đó e quên tên mất (giáo viên Lê Hồng Phong, viết nhìu sách chuyên toán luyện thi), nhà ở Trần Huy Liệu gần ngã tư NTT lun nên đi bộ qua 2 nơi học rất gần
Thầy Trần Đức Huyên đang là hiệu phó trường LHP, chủ biên sách toán bằng tiếng Anh dùng cho các trường THPT chuyên toàn quốc.
http://www.thpt-lehongphong-tphcm.edu.vn/vi/content/ban-giam-hieu
Danh sách GV toán LHP
http://www.thpt-lehongphong-tphcm.edu.vn/vi/content/tổ-toán

Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Nếu có thể thì bác cho học thêm tại Lê Hồng Phong .
Lý Tự Trọng - Cô Đức thì dạo này sĩ số lớp lúc nào cũng trên 40 , giáo viên thì dạy lơ là rồi ...giáo án thì cao siêu quá mà căn bản thì chưa rèn kỹ .
Em nghĩ luyện thi DH thì sinh viên chỉ kèm sơ sơ thôi chứ nếu có cho thi vào các trường cao hơn lực học của các em ấy thì làm sao mà kèm ....chỉ là kèm căn bản thôi .

Ví dụ như 1 em SV tốt nghiệp đại học sư phạm kỹ thuật làm sao đủ trình để kèm 1 em luyện thi vào DH Bách khoa .....

Tốt nhất là kiếm 1 thầy giỏi ( chả cần quá nổi tiếng ) mở 1 lớp chỉ cần 10 em đổ lại ...học phí tuy có cao 1 chút nhưng bù lại thầy sẽ dễ theo sát con mình .
Bác nói có phần đúng! Giáo viên ở đây vẫn còn theo lối mòn ngày xưa, chưa thay đổi tích cực lắm. Các đề định kỳ chưa thực sự bám sát đề thi ĐH, toàn ra cho mấy lớp CT, các cháu lớp còn lại rất khó kiếm điểm vì toàn ra cao siêu quá!
1 buổi 2 tiếng 600K, các bác đưa đến tận nhà nhé! :D

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng B2
8/3/14
296
1.518
93
Hồi đó em học một anh sv năm 2 đhbk, toán kiêm lý hoá, một tuần học có 5h, lên lớp học thấy phẻ dze, học tư duy là chính

học mấy thầy cô nhìu kinh nghiệm bây h, cứ như học thuộc làu, vừa đọc đề bài là cắm đau giải rồi, trong khi cái bài tập nó khó vãi lái, giải xong không biết dùng vô gì ngoài quy đổi ra điem

• Like
Reactions: oainguyen
Tập Lái
1/12/13
32
23
53
Bác nói có phần đúng! Giáo viên ở đây vẫn còn theo lối mòn ngày xưa, chưa thay đổi tích cực lắm. Các đề định kỳ chưa thực sự bám sát đề thi ĐH, toàn ra cho mấy lớp CT, các cháu lớp còn lại rất khó kiếm điểm vì toàn ra cao siêu quá!
1 buổi 2 tiếng 600K, các bác đưa đến tận nhà nhé! :D
Giáo Sư Ẩn phá giá quá nhẩy
:)

• Like
Reactions: GS X
Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Giáo Sư Ẩn phá giá quá nhẩy
:)
Em ko dạy bác ơi! Đó là giá thằng bạn trả cho cô giáo dạy Toán cho con nó! Cô này Sư phạm toán, học chuyên Toán ra, đã từng thi Toán Quốc gia và 25 năm kinh nghiệm luyện thi ĐH, giá đấy có khi cô còn ko nhận đâu!
Còn bác muốn 90 phút 1 trẹo rưỡi em giới thiệu cho! :D

• Like
Reactions: Hcivic and lonhon
Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
Thầy Quân dạy toán khá hay. Có điều ổng hay chửi. Cũng nhờ tQuan mà ngày nay a @teddythanh mới thành công trên bầu trời xứ thiên đường này đấy. Ngày xưa tQuan có thể dành 2 giờ để đứng chửi a Terry Thanh. Cả lớp 50 đứa ngồi chơi nghe 2 thầy trò a Terry chửi nhao
bác cũng học thầy Quân hả, em là đệ đau tiên BTX khi thầy vừa ra trường, bác có học BTX kg

Hạng C
30/7/12
548
501
93
Túm lại ,bây giờ phụ huynh học với con luôn,đưa đón đi học chính quy,học ngoài giờ Anh văn,phụ đạo các môn luyện ĐH...chiếm hết cả ngày.
Sau này tụi nhỏ ra trường lại cặm cụi tìm việc cho nó.
Theo các bác,mình có p.án nào hay để tương lai tụi nhỏ tốt không ?ví dụ tiền của mình đủ cho tụi nhỏ đi du học thì lấy mua nhà cho thuê xem như tụi nhỏ hàng tháng có thu nhập tương đối.Tụi nhỏ cho học hết lớp 12 thì theo nghề của mình ,tối chỉ cho học các ngoại ngữ cần thiết và các chứng chỉ bổ xung cho công việc.

Hạng C
15/9/13
819
1.264
93
SÌ GÒN
Bác chia sẻ thêm kinh nghiệm luyện thi NUS được không ạ? Em chỉ biết có Trung tâm Hợp điểm có mở lớp luyện thi NUS/Nanyang bằng tiếng Anh sau HKI năm lớp 11 luyện thi đến giữa năm lớp 12 thì thi. Hằng năm chỉ khoảng 100 học sinh VN lớp 12 đậu.Học sinh đậu sẽ được học bổng hoặc cho vay học phí trả trong vòng 20 năm kèm điều kiện làm cho công ty Sing 3 năm sau khi tốt nghiệp.
đa số hs đậu nus thì chỉ có AMSTATDAM HÀ NỘI,LE HỒNG PHONG.TRẦN ĐẠI NGHĨA. VÀ NĂNG KHIẾU.MẤY TRƯỜNG NÀY CHIẾM NUS LÀ 85%. ( do tôi có qua bên ấy khảo sát, hết 3 năm,và đặc biệt thì không có 1 sv việt nam nào đậu nổi cái NGẢNH Y. còn lại là LE QUÝ ĐÔN, GIA ĐỊNH, NGUYỄN THƯỢNG HIỀN..15%còn các trường NTU, SMU THÌ CHỈ CA6N2 LUYỆN SAT VÀ TOEFL
riêng NUS neu1 thi vào khoảng học kỳ 2 của 12. thì khỏi thi NGOẠI NGỰ. CÒN NẾU ĐÃ QUA LỚP 12, THÌ HƠI CHUA. VÌ PHẢI QUA PHẦN TEST NGOẠI NGỮ. VÀ CÓ ĐIỂM TỐT NGIỆP PHỔ THÔNG THẤP NHẤT LÀ 55Đ/60
CÒN VỀ PHẦN LUYỆN THI THÌ TÙY HOÀN CẢNH MỖI NGƯỜI,
RIÊNG KINH NGHIỆM TÔI THÌ, những người kinh nghiệm luyện thì rất tuyệt,vì mục đích của họ là TIẾNG TĂM .
CÒN TÀI LIỆU LUYỆN THÌ HỌ NẮM TƯƠNG ĐỐI CHO MỖI NĂM PHẢI ĐÀO XÂU MÓN NÀO. ĐỂ ĐẬU.CHẲNG HẠN NHƯ -TOÁN , CỨ 4 NĂM BỘ LẠI QUAY LẠI ĐỀ CỦA NĂM ĐÓ.
ĐÓ LÀ TÔI HIỂU ĐƯỢC SƠ SƠ NHƯ VẬY