Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
Chào các bác,
Bên Johnson của em vừa mới trúng một công trình thuộc vào hàng kinh điển. Ông chủ Đài Loan (không tiết lộ tên) là người đang quản lý số lượng tài sản thuộc vào Top khủng tại Việt Nam...... hơn 46 tỷ USD. Đó chính là khu Phú Mỹ Hưng. Không biết so với thế giới thì thế nào?
Cứ thi thoảng lại có một vụ kính rơi gây náo loạn Phú Mỹ Hưng, gây tâm lý hoang mang cho cư dân YẾU NHÂN tại khu này. Kính rơi thì lại đến tai ông chủ này. Ông ý bực mình quá, phải mời các chuyên gia kiến trúc sư trên thế giới đến và họ tư vấn cho ông ý mời bên Johnson giải quyết giúp cho vụ bực mình này. Sau khi đấu thầu cùng nhiều nhà thầu danh tiếng khác trên thế giới, Johnson đã thắng cuộc. Thắng thuyết phục mà không cần lobby ai hết các bác nhé!. Sau đó Johnson lại phải trải qua gần 10 vụ thử test dán phim bảo vệ lên kính rồi đập để kiểm tra. Cứ dán lên rồi lại đập kính bằng đủ thứ dụng cụ...kể cả súng. Ghê!
Dán phim xong, dùng búa 5kg đập tới 18 phát cật lực thì tấm kính mới chịu nứt. Nếu bác nào muốn xem thì PM or 0902519968

Tâm phục! Ông chủ này thuê Johnson dán phim chống nổ cho toàn bộ dự án Crescent Mall.
Hiện nay, Johnson vẫn còn đang dán phim bảo vệ Johnson tại công trình này. Bác nào rảnh mời qua coi nhé. Dự kiến này 13 hoặc 14 tháng 8, Johnson lại làm tiếp vụ test kính nữa. Nếu bác nào thix xem thì PM or 0902519968

Johnson Films Hoa Kỳ tại Việt Nam

• Like
Reactions: Đặng Vân Anh
Hạng B2
12/12/07
312
244
63
Không hiểu. Sợ kính vỡ hạt lựu thì dùng kính dán laminate chứ đi dán phim làm gì

• Like
Reactions: tungfargo
Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Điều này chứng tỏ kính cường lực chỉ có cường chứ không có lực. Bác úp thông tin chi tiết lên đi, em đang tính dán cho giếng trời nhà em

• Like
Tập Lái
9/8/13
1
3
0
higher nói:
Không hiểu. Sợ kính vỡ hạt lựu thì dùng kính dán laminate chứ đi dán phim làm gì

kỹ thuật thì phải có kinh nghiệm, laminate được 1 thời gian nó chảy keo loang lổ. Mấy chục ngàn mét vuông kính ngoài trời ở PMH mà dùng laminate, sau này đi khắc phục hoặc thay thế từng căn hộ thì toi à?
Laminate chỉ thích hợp trong nhà thôi, ngoài trời nhiệt đới là hạn chế nhoe.

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
JohnHeo nói:
higher nói:

kỹ thuật thì phải có kinh nghiệm, laminate được 1 thời gian nó chảy keo loang lổ. Mấy chục ngàn mét vuông kính ngoài trời ở PMH mà dùng laminate, sau này đi khắc phục hoặc thay thế từng căn hộ thì toi à?Laminate chỉ thích hợp trong nhà thôi, ngoài trời nhiệt đới là hạn chế nhoe.

Kiếng dán của bác chắc dùng keo con chó để dán thì mới bị chảy loang như thế :)

• Like
Tập Lái
9/8/13
1
3
0
higher nói:
JohnHeo nói:
higher nói:

kỹ thuật thì phải có kinh nghiệm, laminate được 1 thời gian nó chảy keo loang lổ. Mấy chục ngàn mét vuông kính ngoài trời ở PMH mà dùng laminate, sau này đi khắc phục hoặc thay thế từng căn hộ thì toi à?Laminate chỉ thích hợp trong nhà thôi, ngoài trời nhiệt đới là hạn chế nhoe.

Kiếng dán của bác chắc dùng keo con chó để dán thì mới bị chảy loang như thế :)

Con gì cũng được, nhưng em đoán bác chắc là giám sát thi công...chưa hiểu biết gì về việc bảo trì và thay thế các hạng mục công trình khối lượng lớn nên mới có đề xuất như vậy. Chung cư là nơi của 1 cộng đồng, nhưng trong đó có sự riêng tư, việc sửa chữa hoặc thay thế hàng loạt là rất khó khăn. Bác chưa từng lắp kính laminate khối lượng lớn và chịu trách nhiệm lâu dài trước nhiều khách hàng, nói thì dễ bác ạ.
Kính dán phim, nếu có vấn đề chỉ thay phim, còn kính laminate có vấn đề thì thay luôn cả kính. Ngoài kỹ thuật còn giá thành, chừng nào bác là người quyết định giá thành cho 1 sản phẩm để bán được ra thị trường bác sẽ hiểu.

• Like
Reactions: Đặng Vân Anh
Hạng B2
12/12/07
312
244
63
Bác tự đề cao mình quá, em thì đoán là bác làm trong ban quản lý toà nhà và nghĩ mình biết mọi thứ :)

Status
Không mở trả lời sau này.