Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
11/9/08
501
32
28
44
Chào các bác,

Em hỏi ngu tí, chắc tại em hơi lo xa. Nếu 1 cty BDS kinh doanh căn hộ mà phá sản, ví dụ nó xây xong phần thô, xong nó hết tiền, làm thủ tục phá sản thì sao nhỉ? Ví dụ em có mua 1 căn hộ trong đó thì nó sẽ giải quyết ra sao? Nhà nước có tiếp quản phần đó không và giao cho cty khác làm tiếp hay nó có quyền bán đi để thanh toán nợ nần và người mua căn hộ thì mất hết? Pháp luật mình quy định vấn đề này ra sao mong các bác có kinh nghiệm trả lời giúp. Em cảm ơn.

Hạng F
14/5/10
6.874
4
38
Bác nói em nghe hơi camarun 1 tý đóa, chắc phải xem lại luật mình quy định seo quá...:(

Hạng F
22/5/05
17.658
6.051
113
59
Thành phố Run Quất
Đúng lâu nay chả ai quan tâm chuyện này. Giờ phải tính đến,vì khả năng 1 số công ty sẽ phá sản hoặc nó lừa đảo cho phá sản.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
zace04 nói:
Chào các bác,

Em hỏi ngu tí, chắc tại em hơi lo xa. Nếu 1 cty BDS kinh doanh căn hộ mà phá sản, ví dụ nó xây xong phần thô, xong nó hết tiền, làm thủ tục phá sản thì sao nhỉ? Ví dụ em có mua 1 căn hộ trong đó thì nó sẽ giải quyết ra sao? Nhà nước có tiếp quản phần đó không và giao cho cty khác làm tiếp hay nó có quyền bán đi để thanh toán nợ nần và người mua căn hộ thì mất hết? Pháp luật mình quy định vấn đề này ra sao mong các bác có kinh nghiệm trả lời giúp. Em cảm ơn.

Bác cứ yên tâm là ....bác chả nhận được gì đâu :D
Pháp luật quy định là bên nhận thế chấp hưởng trước. Tức là thằng Ngân Hàng. Mà đến đây còn không đủ nữa là.......

Hạng C
7/8/11
647
32
43
47
Xì Gòng
Chuẩn!

Theo luật phá sản thì thằng ngân hàng đến hốt toàn bộ tài sản thế chấp trước, cụ đến sau thì gỡ mấy thanh thép hoặc gạch vụn sau khi chứng minh được là theo hợp đồng góp vốn, đống sắt và gạch vụn được MUA TỪ TIỀN CỦA CỤ
:D
lucsi nói:
zace04 nói:
Chào các bác,

Bác cứ yên tâm là ....bác chả nhận được gì đâu :D
Pháp luật quy định là bên nhận thế chấp hưởng trước. Tức là thằng Ngân Hàng. Mà đến đây còn không đủ nữa là.......

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Theo thứ tự thì thằng chủ nợ lớn hốt trước, chủ nợ nhỏ hốt sau.
Nên khả năng lấy được mấy thanh thép hay gạch vụn cũng k có đâu các bác ơi

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.381
113
Vâng! chính xác là thế, trước thằng Ngân Hàng sẽ là thằng Thuế.

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
sao máy bác không tính có thêm mấy anh CA vào để bảo vệ tài sản nhân dân.
Mẹ có mấy thanh thép mà cũng đòi lấy. Ông là ông bỏ tù hết

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM
Xây xong phần thô mà phá sản chắc không có trương hợp này rồi, vì đã xây xong phần thô la cty đó có tiên rồi (nó bán được rồi) chỉ có cai lo là nó bán luôn dự án rồi trốn luôn như vụ cty Ngân Thanh thì có mà tèo

Status
Không mở trả lời sau này.