Hạng B2
11/7/07
183
1
18
53
tpHCM
nguoixaydung nói:
anhtin nói:
vwbeetle nói:
xe nay hinh nhu khong co tui khi, lo co chuyen gi thi teo thoi

tốt nhất là nên đi chậm và tự bảo vệ mình trước khi xe bv. cở Lexus còn chết huống chi toyota

Toyota với Lexus là 2 hảng khác nhau hả pác..vậy hả pác????

Khác chứ, công nghệ tiên tiến trên Lé xù thì chắc khoảng 5 10 năm mới có trên các dòng mang thượng hiêu toyota nói chung. Ý mình là so sánh Lé xụ với xe mang thương hiệu toyota nói chung, đồng ý là lx cũng là của dòng họ nhà toyoda :)

Hạng B2
11/7/07
183
1
18
53
tpHCM
HoangRambo nói:
vwbeetle nói:
xe nay hinh nhu khong co tui khi, lo co chuyen gi thi teo thoi

http://www.tin247.com/dau...t_vun-14-21393437.html

có thể là ko có túi đâu ạ !!

Bác post cái gì ko vậy ? Định hạ thấm sự tính nhiệm ngươi yêu thích toyota, bác yêu thích thương hiệu xe gì ? mình nghĩ đụng kiểu đó thì chỉ có xe tăng mới ko banh xác.
Xin đính chính, ko phải có thể mà là chắc chắn là ko có túi khí lẫn ABS. Chính vì thế mà Corolla đc xếp vào dòng xa kém an toàn vì ko có túi khi. chắc toyota nghĩ các lái xe to đều cẩn thận hết nên ko cần gắn túi khí làm gì, corolla trên toàn thế giới đều vậy mà, ko riêng gì con xe nhà e

Hạng D
23/8/08
3.142
1.833
113
45
anhtin nói:
the tai nói:
híc hic , nói thật với bác đừng buồn corola này bác kêu giá tới 350T đời 2000, và xe đã đi hơn 13 vạn cây số rồi mà bác hét giá đến vậy chắc không ai mua đâu. vì xe chạy đến 10 năm rồi là đến lúc phải thay thế phụ tùng rồi mặc dầu con này cũng ít bệnh vặt.
giá 350T bây giờ người ta có thể mua xe korea mới toang như gentra sx, thêm tí là laciti hoặc hơn nữa ngoài 400t hơn chút thì vios mới rồi, xe mới chạy 5 năm đầu khỏi nghĩ lăn tăn, đăng kiểm cũng dễ dang tới 30 tháng.
vậy bác nên xem lại giá thôi, chứ 350 triệu quá cao đối với xe của bác.

Bác mà đem xe korea mà so sánh với Japan thì quả thật nực cười (ko có ý gì nha), ai đã từng đi laciti thì biết, có ngày điết tai như chơi, thằng bạn mình mua đc 1 tháng là bán tháo bán chạy, tởn tới già.
P/s nếu các bác là lái thì đừng phí công vô ích, đừng so sánh corolla với mitsu gala hay ford lancer gì đó, dùng đi rồi biết, chi phí sửa chửa còn nhiều hơn xe mới, xe em các bác chỉ tốn:
1. Xăng (mà hình như xe nào cũng tốn)
2. Nhớt (3000Km thay 1 lần Cátron Power I 250K/bình 4 lít chạy vô tư)
5 Người 6.5 lít/ 100Km quá khoẻ + máy lạnh vi vu, ko sợ chật chội như Vios.
Bạn e đã cho e 1 kinh nghiệm xương máu: Chỉ dùng hàng Japan ưu tiên toyota nếu có thể.
Như Innova, trên e rất nhiều người dùng và họ đầu cho (và chính cả e cảm nhận) là tốt, nên dù đã ra hơn 5 năm rồi và ko ít những lời chê bai mạc hạn, nhưng e vẫn quyết định chọn. Giá mới cho GSR cũng gần 800tr hay 750tr cho bản G. E thì khoái màu bạc nên đang lăng tăng vì GSR ko có màu bạc. Đ2 gì thì gì nhưng xa đập hộp (cò măng) vẫn sường, bác đừng kêu e mua In G 2007 nha :)

Bác so sánh rất hay; em thấy mấy thông số của Kia Pride CD5 hoặc B cũ hơn xe bác cũng đạt mấy cái tiêu chuẩn đó; thậm chí hơn đấy ạ; trong khi giá nó chỉ bằng 1/4~1/5 lần xe bác.
Xăng xe Pride có khi còn lợi hơn xe bác.
Đồ thay thế thì rẻ bèo và khá bền bỉ.
Giờ tìm một chiếc cũng khó.

Em nghĩ cũng giống như mọi người khác nghĩ là bác nên giữ xe lại mà dùng. Nó tốt như bác nói so với giá tiền 350T thì bán đi phí lắm.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.546
113
đây
Re:Corolla 1.6 GLI (xanh) 133K(km) 52Z-3747 xe nhà 350Tr,Đón GSR Xin Mod cho 3 n

anhtin nói:
tuanle nói:
chiếc này xách dép con laser đen AT 2004 há bác smith...:D mà giá trên trời...

hàng toy có giá và chủ cũng biết làm giá thật, cái xe này ngoài phun xăng điện tử ra có gì hay ho nữa mà giá kinh thế

Mình ko làm giá để kiếm sống như lái buôn, sẳn sàng năng hoặc nhận chìm giá (đối với thân chủ thiếu hiểu biết) để kiếm lời. Đơn giản chỉ vì mình ko muốn bán thấp hơn giá trị thật của nó. Bác cứ đem Láer 2004 của bác so với Altis 2004 thì bác sẽ thấy thôi. thx all
vấn đề em muốn bác tham khảo giá của 1 chiếc Laser 2004 AT đời chót chòn chọt (không biết hiện còn gửi tại xưởng bác Smith1604 hay không)... full option, ghế da, cửa trời, số AT, 2 túi khí, mâm đúc, kính điện, CD 6 đĩa 4 loa..., thậm chí trang bị còn hơn cả Altis 2004... xe chạy 30.000km logo mâm xe chưa lột nilon, trong xe da ghế chỉ nhăn mỗi tí ghế tài... nhưng giá có 320tr thôi bác (công nhận giá đó thì cũng hơi rẻ), em nói để bác tham khảo chứ chả ai nói bác cò kè gì mà chỉ lo bác không biết mặt bằng giá chung mà rao cao quá mức thôi

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/9/08
4.594
47.095
113
Re:Corolla 1.6 GLI (xanh) 133K(km) 52Z-3747 xe nhà 350Tr,Đón GSR Xin Mod cho 3 n

tuanle nói:
chiếc này xách dép con laser đen AT 2004 há bác smith...:D mà giá trên trời...

hàng toy có giá và chủ cũng biết làm giá thật, cái xe này ngoài phun xăng điện tử ra có gì hay ho nữa mà giá kinh thế
Đầu óc em thật loạn xạ vì thấy chiếc xe đắt kinh:D Mới đọc câu trên em cứ tưởng bác tuanle nói chiếc xe của chủ thớt đã từng xách dép cho ông bà Xì Mít hay sao mà giá tận trên trời.

Hạng B2
6/1/08
399
2.012
93
52

Em thì không biết gì nhiều nhưng chiếc Laser em khá có thiện cảm . tuy chưa đc chay , nhưng cũng đã từng "đua " với nó . chỉ riêng tiếng " phập " khi đóng cửa xe nghe nó còn đã hơn tiếng của Civic !chứng tỏ cách âm và độ " zọt" rất khá

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Chắc giống con Corolla này:
http://www.tin247.com/dau...t_vun-14-21393437.html

Chạy với tốc độ cao, chiếc Toyota Corrola đâm thẳng vào xe chở xi măng. Tài xế tử vong tại chỗ.

Ngày 9/3, trên quốc lộ 46, đoạn Vinh - Cửa Lò, ôtô Toyota 4 chỗ đã đâm vào xe tải chở xi măng đi ngược chiều. Khiến anh Phạm Đức Quân (29 tuổi, trú tại thành phố Vinh) điều khiển xe Toyota chết ngay tại chỗ. Tài xế xe tải bị thương nhẹ.

Tại hiện trường, xe Toyota Corola màu trắng nát vụn, nằm bên vệ đường ngược hướng di chuyển. Xe tải cũng bị vỡ nát phần đầu. Hơn 7 tấn xi măng mà chiếc xe tải đang chuyên chở rơi vãi khắp mặt đường.

Những người chứng kiến sự việc cho biết, trước khi xảy ra tai nạn, chiếc xe Toyota 4 chỗ chạy với tốc độ cao. Nơi xảy ra vụ tai nạn chỉ cách nhà dân chừng vài mét.