Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Thay bình mới xong thì nguyên dàn lạnh câm luôn, phải kêu thợ "reset" mới OK. Bắt đầu giai đoạn bà hai đổ bệnh rồi chăng?

Hạng D
20/2/12
1.141
457
83
conga nói:
Thay bình mới xong thì nguyên dàn lạnh câm luôn, phải kêu thợ "reset" mới OK. Bắt đầu giai đoạn bà hai đổ bệnh rồi chăng?
Có vụ này nữa hả bác chủ. Xe em CRU LS tháo bình bình thường mà.

Hạng B2
11/2/14
430
5
0
74
ủa sao phải reset nữa hã ta, kỳ ta, giờ chạy ok hết chưa bác, em thấy dòng này đi khá mà, k lẻ dở vậy sao.

Hạng B1
27/9/13
80
20
8
tp HCM
xe cruze ko cần reset khi thay bình, mà bình tuổi thọ 2 năm là đc rồi, đi xe hơi mà tiếc từng đồng thì đi bộ đi nhé

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
@Conga: thường thì xe chạy thường xuyên thì bình bền hơn, Bác bị "tèo" bình là do ít chạy quá đó mà. ^^ .
Nhưng 2 năm mới hư là em thấy cũng bình thường. Đa số các hãng xe ở VN đều bảo hành 6 tháng với bình acquy, hiếm cáo cao hơn lắm.
Xe Bác, trong sổ bảo hành ghi rõ mục các bộ phận không bảo hành có bình acquy.^^.
Riêng các Bác mua xe bên Chevrolet Sài Gòn đều nhận được chăm sóc cả mục này nhé. Bữa nào ghé em bão dưỡng Cruze em mời cafe, lâu quá không gặp. ^^.

Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
hồi bữa xe của ông bạn là Cap.thay bình thì thấy câu trợ bình khi nào gắn bình mới xong thì mới tháo bình trợ ra.e hỏi sao zậy? thì bác ấy nói có lần tháo ra thay bình mới thì bị tèo phải kéo lên hãng cài lại.còn bình 2 năm tèo là cũng trên nữa đời tuổi thọ rùi bác ui.hehe...

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.812
133
Xe em đúng 2 năm 8 tháng là cái bình nó toi, nhờ trước đó anh em hãng đã nói rồi nên kg thấy shock gì ráo, công nhận hay à nha, hói khoảng 2 năm rưỡi cái bình hư thì nó kg thọ qua ba năm. Lỡ đi xa thì kg biết sao chứ giờ sướng quá, alo phát có người tới tận nơi, thay xong là cứ như chưa hề có cuộc chia ly !

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào Bác. Đối vói dòng xe cruze thì khi thay bình hoặc tháo cọc bình âm thì hoan toàn bình thường không có chuyện mất lạnh và phải reset lại chỉ có những dòng spark, gentra, aveo, lacetti khi thay bình hoặc tháo cọc bình âm ra thí phải nhập mã code của đài cát sét thôi.