Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Tình hình là bà hai em sắp cán mốc 1000km, chuẩn bị bảo dưỡng lần đầu. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giùm em vài chiêu:

- Em mua tại 31 Sư Vạn Hạnh, có nên bảo đưỡng tại ngay chổ mua hay cứ đem đến chổ nào mà anh em OS cho là uy tín? (các bác bên 31 Sư Vạn Hạnh không bao giờ vô diễn đàn OS)
- Thường thì bảo dưỡng 1000km cần kiểm tra/thay những gì? Dầu máy? Lọc dầu máy? Lọc gió? Lọc nhiên liệu? Thay nhớt? Kiểm tra/vệ sinh máy lạnh? (em coi sách bảo dưỡng của Cruze rồi, không thấy nó kỹ những cái này)
- Khi đi bảo dưỡng thì mục nào mình được free và mục nào mình phải trả tiền?

Mong các bác tư vấn giúp. Em sợ nhất mấy ông thợ vẽ bùa ra đủ chuyện với 1 cái bill vài chai thì mệt...

5/7/12
1.083
6
38
đa số các đạilý đều có chính sách free tiền công bão dưỡng cho 1000 km đầu. Ở mức 1000km bác chỉ có việc thay nhớt thôi, tùy loại bác xài mà tiền nó mắc rẻ ra sao.Xe bác tầm 4- 5 lít nhớt thôi, cứ thế mà tính bác ạ!

Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi
Mới có 1000km mà bác bảo dưỡng làm chi, xe mới máy mới dầu mới lọc mới đâu có dơ đâu mà bác thay uổng lắm. Lần đầu 4000km, những lần sau 5-6000km tùy theo loại dầu bác thay và cách bác chạy.
Còn nếu bác nhất quyết phải thay thì chỉ thay dầu + lọc dầu thui, mua chỗ nào thay chỗ đó thì được free công thay, vật tư thì phải trả ( có giảm giá 10% ).

Hạng B2
1/6/12
318
16
0
38
Lần đầu bảo dưỡng được miễn phí bác conga ơi, đợi 2000 km hãy bảo dưỡng để cho nó nhớt nó có đủ thời gian để rô đai máy mới. Lần đầu chỉ tốn tiền dầu thôi hà, lần đầu thì bác nên thay Total thường thôi, vì phải để cho nó rô đai máy tiếp sau đó ở lần bảo dưỡng 5000 km hãy sử dụng Total Quart nha.

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Re:Cruze LTZ: Chưa đi bảo dưỡng xe bao giờ - nhờ tư vấn!

Hôm rồi offline gặp bác xetrau khi đó xe em mới chạy chừng hơn 500km, bác ấy hỏi đã thay nhớt chưa, nếu chưa thì để 1000km thay cũng được. Nên theo em hiểu đến 1000km là phải thay nhớt lần đầu rồi (hoặc thay sớm hơn càng tốt). Theo bác VUKA thì chờ đến 2000km mới bảo dưỡng lần đầu và thay nhớt luôn? Chổ này em thắc mắc...

Ở trên bác Quách Bạch Long nói giống với những thông tin mà em tự tìm hiểu được.

VUKA nói:
Lần đầu bảo dưỡng được miễn phí bác conga ơi, đợi 2000 km hãy bảo dưỡng để cho nó nhớt nó có đủ thời gian để rô đai máy mới. Lần đầu chỉ tốn tiền dầu thôi hà, lần đầu thì bác nên thay Total thường thôi, vì phải để cho nó rô đai máy tiếp sau đó ở lần bảo dưỡng 5000 km hãy sử dụng Total Quart nha.

Hạng B2
10/5/12
130
125
43
57

E mua xe ở GM Đông ĐT 12/6, 25/7 đi Vũng tàu về ODO 1100km mới vào bảo dưỡng lần đầu. Được thay nhớt free (bác Đức care vụ này) còn các công đoạn khác do chưa có kinh nghiệm nên k để ý chỉ giao xe cho xưởng (chỉ nhắc bác thợ vụ lọc gió máy lạnh)làm mình ngồi uống cafe # 2h thì xong, cũng k thấy tính phí gì cả. Cái vụ 1000 hay 2000km thì k rõ nhưng do ĐĐT nhắc 1000km lên bảo dưỡng nên tuân thủ lịch bảo dưỡng luôn cho chắc ăn

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?

Cụ Con gà nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng ở những trang cuối cùng có ghi rất rõ, lăn tăn làm chi!

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113

conga nói:
Tình hình là bà hai em sắp cán mốc 1000km, chuẩn bị bảo dưỡng lần đầu. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giùm em vài chiêu:

- Em mua tại 31 Sư Vạn Hạnh, có nên bảo đưỡng tại ngay chổ mua hay cứ đem đến chổ nào mà anh em OS cho là uy tín? (các bác bên 31 Sư Vạn Hạnh không bao giờ vô diễn đàn OS)
- Thường thì bảo dưỡng 1000km cần kiểm tra/thay những gì? Dầu máy? Lọc dầu máy? Lọc gió? Lọc nhiên liệu? Thay nhớt? Kiểm tra/vệ sinh máy lạnh? (em coi sách bảo dưỡng của Cruze rồi, không thấy nó kỹ những cái này)
- Khi đi bảo dưỡng thì mục nào mình được free và mục nào mình phải trả tiền?

Mong các bác tư vấn giúp. Em sợ nhất mấy ông thợ vẽ bùa ra đủ chuyện với 1 cái bill vài chai thì mệt...

Bác bớt chút thời gian ghé qua làm dịch vụ bên em và đánh giá mức độ hài lòng luôn nhé. Còn có 1 ngày là ngày mai 25/8/2012 là hết chương trình kiểm tra bão dưỡng miễn phí + thay nhớt Total Quartz 9000 Future GF-5 với giá ưu đãi giảm 20%.
(Trên thông báo là 26 lận, nhưng ngày đó là Chủ Nhật bên em không làm). Có gì Bác sms cho em đặt lịch hẹn trước, số em 0928 945 888

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53

Sách này em có rồi bác ơi, thanks bác. Mốc gần nhất để đi bảo dưỡng theo sách này (trang 182) là 1 năm (hay 15,000 km). Em đang lăn tăn là vụ thay nhớt sau 1,000 km. Ở trên em được bác VUKA tư vấn là lần này chỉ thay Total thường, lần sau mới Total Quart sẽ tốt hơn. Bác có comment gì không? Em thấy Quart đang giảm 20% nên cũng ham

xetrau1973 nói:
Đây, mời cụ xơi! Chúc cụ ngon miệng!:D