Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Tình hình là F1 nhà em càng lớn càng hiếu động nên em tích chuyện lock cửa sau để không mở được từ bên trong. Nhưng đọc trên catalogue thì thấy cảnh báo đại loại như "lock rồi thì không được mở từ bên trong vì sẽ làm hư chốt mở cửa". Túm lại là đang phân vân cái tính năng này: Lock lại là để không mở được từ bên trong (nghĩa là đã tính đến khả năng mở cửa, và sẽ không mở được), nhưng lại không thiết kế cho hợp lý, dẫn đến việc hư chốt cửa nếu mở từ bên trong??

Bác nào đã xài thử cho em xin vài kinh nghiệm thực tế. Em sợ hư chốt cửa lại phải vác ra garage.

Hạng B2
10/3/10
232
44
28
Biên Hòa
Khóa rồi mà bác cố tình bẻ, giật thì cái nào trả hư bác. Đã khóa lock trẻ em thì không thể mở từ bên trong, ra ngoài mới mở được. Nhưng xe Cruze có chế độ chạy xe tự động lock lại mà bác, ngồi đằng sau cũng không mở được, trừ khi dùng remot hoặc bấm mở tay trên chỗ taplô thôi. Không cần phải khóa trẻ em vẫn an toàn với xe Cruze

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
vancanhspkt nói:
Khóa rồi mà bác cố tình bẻ, giật thì cái nào trả hư bác. Đã khóa lock trẻ em thì không thể mở từ bên trong, ra ngoài mới mở được. Nhưng xe Cruze có chế độ chạy xe tự động lock lại mà bác, ngồi đằng sau cũng không mở được, trừ khi dùng remot hoặc bấm mở tay trên chỗ taplô thôi. Không cần phải khóa trẻ em vẫn an toàn với xe Cruze
Lock theo chế độ bác nói, mở chốt 2 lần liên tục là mở được bác ạ.

Hạng B2
27/12/12
317
19
18
44
bác chủ lock như thế này nè: mở cánh cửa hàng ghế sau (bên nào em quên rồi), cho cái đầu chìa khóa vào và vặn về phía khóa cửa, lúc bác đi xe 1 ít, cửa tự động khóa, cho dù trẻ em trên xe có muôn mở cũng ko thê mở lúc xe dang chạy (trừ khi bác nhấn nút mở trên taplo hoặc trên remote), nhưng khi xe dừng hẳn, bác chuyển cần số về P là nó tự động mở cửa, ko cần phải ra bên ngoài mở (lưu ý trẻ con mở cửa xuống mà ko quan sát người đi sau). Như vẫy sẽ tiện lợi hơn nhiều là khóa hoàn toàn mà bác phải xuống xe ra mở cửa.

Hạng B2
10/3/10
232
44
28
Biên Hòa
Đang chạy tự nhiên lấy remot lock 2 lần chi bác. Vậy thì pó tay,làm theo bác suppersoi cho chắc. hii

Hạng C
5/6/09
664
4.327
93
47
Ngoài ra còn vụ mở cửa không quan sát gây tai nạn nữa. Em chỉ lock cửa sau bên tài thôi.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Vì an toàn thì phải hy sinh bác ạ. Cái chốt cửa có gãy thì cũng chẳng đáng gì nếu có tai nạn xảy ra khi mình ko chốt cửa. Xe em cũng child lock cửa sau bên tài cho chắc. Nếu ko cũng có ngày mang họa với tình hình đường xá đông đúc thế này!

Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Lok cửa rồi mà cố tình mở thì có thể hư chốt hoặc cái nãy mở của . Nhưng , muốn an toàn phải chống mở cửa từ bên trong . Cách làm : mở cửa ra, ngay mép cửa chỗ ổ khóa có cái lỗ hình chữ nhật , hãy cắm chìa khóa vào và xoay ngang rồi rút chìa khóa ra , sập cửa lại sẽ không mở được từ bên trong nữa (cái nãy mở của bên trong sẽ mất tác dụng), muốn mở được thì lại mở cửa ra xoay lại , nên làm như vậy với cửa sau bên tài .

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Em sẽ theo lời khuyên của cụ Rùa. Thanks all