Hạng C
5/7/15
774
4.657
93
Chao các bác. Chả là hnay e bị phạt ngay khúc Ng Văn Linh cấm rẽ trái qa Ng Hữu Thọ nên bị mấy a chỉ gậy. Vừa xuống xe nên e có hỏi là bị lỗi gì rồi mới xuất trình giấy tờ thì đc a csgt nói là theo thônng tư 01 thì csgt đc quyền dừng các ptien đang tham gia gt.
Nó là cái này nè các bác
http://www.mps.gov.vn/c/document_library/get_file?p_l_id=13818&folderId=10812&name=DLFE-24539.pdf
Điêu 5 điểm 1. Vậy là sao các bác

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng B2
13/8/14
287
189
43
40
Chao các bác. Chả là hnay e bị phạt ngay khúc Ng Văn Linh cấm rẽ trái qa Ng Hữu Thọ nên bị mấy a chỉ gậy. Vừa xuống xe nên e có hỏi là bị lỗi gì rồi mới xuất trình giấy tờ thì đc a csgt nói là theo thônng tư 01 thì csgt đc quyền dừng các ptien đang tham gia gt.
Nó là cái này nè các bác
http://www.mps.gov.vn/c/document_library/get_file?p_l_id=13818&folderId=10812&name=DLFE-24539.pdf
Điêu 5 điểm 1. Vậy là sao các bác
Theo TT mới thì CSGT vẫn ko đc tự ý dừng xe kiểm tra chơi chơi Bác ạ,có 5 trường hợp đc phép dừng xe thì Bác là trường hợp trực tiếp phát hiện lỗi thì xuất trình giấy tờ chứ còn théc méc gì ạ.

Hạng C
5/7/15
774
4.657
93
Theo TT mới thì CSGT vẫn ko đc tự ý dừng xe kiểm tra chơi chơi Bác ạ,có 5 trường hợp đc phép dừng xe thì Bác là trường hợp trực tiếp phát hiện lỗi thì xuất trình giấy tờ chứ còn théc méc gì ạ.
Lúc đầu e chưa biết lỗi. E xuống hỏi lỗi gì để xuất trình giấy tờ thì csgt nói là theo cáu thông tư đó thì đc quyền dừng ptien rồi mới thông báo lỗi. Thậm chí là còn ko chào em. Nói là xuất trình giấy tờ rồi mới chào. E nghe xong e chào ảnh cái rồi nc. E thua lun

Hạng D
18/2/10
3.163
2.956
113
Coi bộ bác chủ phạm nhiều tội quá:
1. Phạm pháp bị bắt quả tang
2. Không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

Mà có bác nào đọc hướng dẫn sử dụng của BCS trước khi dùng chưa vậy ?

Hạng B2
9/10/15
236
116
43
Sài Gòn
Coi bộ bác chủ phạm nhiều tội quá:
1. Phạm pháp bị bắt quả tang
2. Không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

Mà có bác nào đọc hướng dẫn sử dụng của BCS trước khi dùng chưa vậy ?
BCS ???

Hạng B2
24/1/15
398
380
63
- Kiểm soát và đánh giá về tình trạng kỹ thuật hệ thống lái, các đòn ba dọc, ba ngang, khớp nối; hệ thống phanh, các đường ống dẫn dầu hoặc dẫn hơi của hệ thống phanh; các đồng hồ trên bảng táplô (chú ý kiểm tra đồng hồ báo áp lực hơi đối với những phương tiện sử dụng hệ thống phanh hơi);
Thế này thì là trạm đăng kiểm di động rồi còn gì.