Tập Lái
29/11/22
70
2.256
83
22
Quận 7
Con chào các bác các chú. Trong thời gian chờ học lái xe, con tham gia diễn đàn để học hỏi về luật giao thông. Có rất nhiều kiến thức từ thực tế rất bổ ích.

Hôm nay con thấy ở CNL có hỏi về việc CSGT dừng xe để kiểm soát nồng độ cồn. Có một bác thấy cũng lớn tuổi kể bác ấy bị dừng 1 lần. Con nghe bác ấy tỏ thái độ rất thiếu tôn trọng các anh CSGT mà CSGT bỏ đi, không làm gì được bác ấy.

Vậy con thắc mắc là nếu đang đi đường bị thổi lại thì mình nói câu gì cho ngầu, cho CSGT không dám phạt mình?

CSGT có được dừng xe đo độ cồn bất cứ lúc nào?

Last edited by a moderator:
Hạng F
3/10/15
9.848
12.122
113
Về văn bản thì các nhân viên nhà nước dừng kiểm tra cồn kiểu quắc quắc như thế này mà không ra cồn thì mình có quyền bóp cổ tố cáo nó.
Còn nó kiểm ra cồn thì nó thắng.
Ở trong nam thì thường kệ, không có cồn thì đi, chứ ở ngoài bắc thì không dám kiểm tra lung tung đâu

Tập Lái
29/11/22
70
2.256
83
22
Quận 7
Về văn bản thì các nhân viên nhà nước dừng kiểm tra cồn kiểu quắc quắc như thế này mà không ra cồn thì mình có quyền bóp cổ tố cáo nó.
Còn nó kiểm ra cồn thì nó thắng.
Ở trong nam thì thường kệ, không có cồn thì đi, chứ ở ngoài bắc thì không dám kiểm tra lung tung đâu
Tố cáo họ tội gì vậy chú?

con thấy chú @Azit Nezin xúi bác kia kiện họ.

Tập Lái
29/11/22
70
2.256
83
22
Quận 7
Cháu xem lại luật là biết ngay
Con đọc luật mà 2 chú này trích thì thấy các anh csgt có sai gì đâu

Kiện đi 6

Căn cứ theo quy định tại Điều 3 Thông tư liên tịch 26/2014/TTLT-BYT-BCA quy định cụ thể như sau:

:3dcuoi:

Trùm Cứt
16/8/15
1.018
39.976
113
Côn Đảo
Con chào các bác các chú.
Trong thời gian chờ học lái xe, con tham gia diễn đàn để học hỏi về luật giao thông. Có rất nhiều kiến thức từ thực tế rất bổ ích.
Hôm nay con thấy ở CNL có hỏi về việc CSGT dừng xe để kiểm soát nồng độ cồn. Có một bác thấy cũng lớn tuổi kể bác ấy bị dừng 1 lần. Con nghe bác ấy tỏ thái độ rất thiếu tôn trọng các anh CSGT mà CSGT bỏ đi, không làm gì được bác ấy.
Vậy con thắc mắc là nếu đang đi đường bị thổi lại thì mình nói câu gì cho ngầu, cho CSGT không dám phạt mình?

View attachment 2857175
Trước tiên
Con là “ đàn ông” hay “ đàn bà”?

Trùm Cứt
16/8/15
1.018
39.976
113
Côn Đảo
Con chào các bác các chú.
Trong thời gian chờ học lái xe, con tham gia diễn đàn để học hỏi về luật giao thông. Có rất nhiều kiến thức từ thực tế rất bổ ích.

View attachment 2857175
Trước tiên
Con là “ đàn ông” hay “ đàn bà”?

• Haha
Reactions: Perenco
Tập Lái
29/11/22
70
2.256
83
22
Quận 7
Các anh csgt :eek::eek::eek::eek:o_O:confused:
Con nói cứ như các anh ấy nuôi con ấy.
Nó xin đểu tiền của con để nuôi nó mà con đang tưởng nó nuôi con hả.
Sai gì hả? Nó quắc con, mà con say con xỉn, nghĩa là con sai.
Còn con ko say ko xỉn, là nó sai, là nó cố tình thu tiền đểu không thành.
Con có quyền kiện chứ, hoàn toàn đúng về luật.
Nhưng có đủ bằng chứng để kiện và con đã bị thiệt hại gì để làm lý do kiện.
Đó là vấn đề.
Kiện nhà nước thường là khó vì khó có bằng chứng.
Nên ko kiện được là vậy.
Con hình như chưa có bằng lái xe hơi.
Con tưởng các anh csgt muốn giáo dục con chạy xe cho tốt chắc??
Con khờ quá.
Nó mong con ngày nào cũng say xỉn thì có :D:D
Con chắc chỉ đang ở tuổi bú bình, sổ mũi nếu nghĩ như thế.
Csgt là dạng hèn hạ và thấp kém tư cách nhất bây giờ trong xã hội.
Học hành ko ra gì, ăn nói thì hỗn hào, con người thì phách lối chỉ vì cầm tờ giấy của nhà nước đi phạt.
Chú vu khống và nói xấu cán bộ nhà nước rồi đấy. Chú có bằng chứng cho các lời nói bên trên không?