O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC
Trong thời gian gần đây em bị CSGT thổi lại 2 lần và em thấy các chú ấy phủ đầu doạ trước lỗi của mình cho dù có mình đúng hay sai.
Việc thứ 1, tối 28 tết vừa rồi em chở F1 đi hội hoa xuân Tao Đàn bằng xe Spacy, khi về em lưu thông trên đường NTMK bên hông dinh Độc Lập, dối diên trường Lê Quý Đôn. Em lưu thông trên lane giữa ( ở đây có biển trộn lane) bị 1 chú thổi lại và 1 chú khác chạy đến ( em thấy 3 xe mô-tô, 6 chú lập chốt và 5 xe 2 bánh đang bị ...gì đó).
Em: em thổi anh lại có việc gì ( vì em biết các chú hù doạ người chạy xe 2 bánh khg biết biển trộn lane, ai lấn ra ngoài đều bị thổi lại hết). Chú: (biết em biết biển báo tại đây nên trả lời em) Anh chuyển làn khg bật xi-nhan.
Em:( chú này nói bừa vì em đã đi lane giữa từ lúc quẹo phải ngay Trương Định) Vậy em thấy anh khg bật xi-nhan ngay đoạn nào ?
Chú : Thì em nhắc nhở anh khg bật xi-nhan khi chuyển làn. Thôi anh chở các cháu đi đi.
Em: Lần sau khg được làm phiền người dân như thế nhá. ( chú quê quá bỏ đi lại chốt kiếm gà khác ).
Công việc đó ngày tết các chú kiếm thêm do sự thiếu hiểu biết của người dân.
Việc thứ 2, cách đây vài ngày buổi trưa em lưu thông 4 bánh trên đường NKKN trước khi đến giao lộ với Võ Văn Tần. Xe oto nối đuôi nhau, đèn xanh xe em qua rồi đèn đỏ xe em bị nửa thân xe nằm ngay ngã tư chắn dòng xe đèn xanh của đường VVT nên em bắt buộc phải xi-nhan nhảy vào lane trong để nhừng đường cho dòng xe VVT, em lên 1 đoạn đang dừng xin vô gần hết thân xe thì 2 chú đi tuần chi gậy vào em. Em tấp lề.
Em : anh bị gì em.
Chú : anh chạy vào lane 2 bánh. ( Em biết mấy chú vừa đi ngang thấy em đang xin vô thì doạ em )
Em: thế em có biết tại sao anh đang xi-nhan xin vô khg. Em có thấy đang kẹt xe ngay ngã tư VVT-NKKN khg và em giải thích lý do tại sao em phải đi như vậy.
Chú : anh xem giấy tờ xe và bằng lái.
Em : vậy em xác nhận là anh khg sai nha. ( 1 chú gật đầu nhẹ, 1 chú thì khg) và em đưa giấy tờ. Chú xem xong ghi vài chữ vào sổ công tác bắt em ký tên vào rồi trả lại giấy tờ cho em đi.
Qua vụ này mấy chú nói bừa trước đúng sai tính sau. Vì lúc đó nếu em tấp lề phải thả khách xuống xong xi-nhan trái vào lại lane xe ô-tô thì khg phạm luật nên khg được quyền thổi, thì mấy chú cậy quyền nhé. Và trường hợp em như trên cũng khg phạm luật vậy tại sao thổi em lại, cũng cậy quyền luôn vì lúc đó các chú thấy em đang xi-nhan nữa trong nữa ngoài trên lane ô-tô thôi.
Mời các bác cho ý kiến nha. Và giúp các bác ít kinh nghiệm trên đường.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Thì cứ hù trước, được thì có tiền, ko được thì cho đi, xxx đâu mất mát gì đâu, nghề của xxx mà

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Tạm thời ta có thể chia xxx ra thành 2 nhóm.
Nhóm 1: chuyên điều khiển giao thông gọi là CSGT
Nhóm 2: chuyên đi phạt .. tầm bậy, em hổng biết gọi là gì luôn

Hạng C
14/1/11
886
40
28
Chắc các xxx nhìn thấy chữ ký của bác chủ nên muôn nắn gân đó!

Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
pyben nói:
Nhóm 2: chuyên đi phạt .. tầm bậy, em hổng biết gọi là gì luôn --> Chó Săn Giao Thông.
Chuyên đi săn lùng, bắt bớ, kiếm tiền chia chác, tối đi vũ trường, bia ôm.

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
pyben nói:
Tuy hai mà một . Tuy một mà hai . Thường gọi là hai trong một .

Hạng C
8/11/11
720
69
43
47
âu dương lâm,q.8,hcm
Thời buổi kinh tế thị trường mà các bác, vừa đi làm nhiệm vụ, vừa kiếm tiền,quan trọng kiếm tiền nhiều hay ít thôi, em zọt........