Thảo Luận Chung CSGT Đà Nẵng cảnh báo em!

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn
lamdat nói:
Kính các bác, chia sẻ các bác chút thông tin em lượm lặt trên đường thiên lý
Rạng sáng 10/05/2011 em đến Đà Nẵng tầm 1h00 sáng còn cách khoảng 70km. Mọi người trên xe ngủ tất. Em đang vi vu chạy đúng tốc độ:) thì XXX Đà Nẵng vẫy em vào. Lúc ấy tuyến đường chỉ toàn là tải và container thôi. Em dừng xe cách 30m, anh XXX trẻ đi bộ tới hỏi thăm (chứ trong tpHCM thì tài xế đi bộ tới XXX
)Cuộc trò chuyện ngắn ngủi nhưng lòng thấy vui vui
XXX: Chào anh, anh đi đâu giờ này?
Em: Chào anh, em đi vô Đà Nẵng
XXX: Cả nhà đi chơi hả?
Em : Dạ, em đi công tác...( Xạo :D)
XXX: Anh đi cẩn thận nhé, nhớ chạy đúng tốc độ quy định. Coi chừng bị bắn tốc độ đó! Đi vui vẻ....
Em : Cám ơn anh, chúc anh khỏe
Câu chuyện ngắn ngủi nhưng em thấy vui vui...Tp HCM, các XXX được thế này tốt cho anh em OS quá
Chia sẻ với các bác

xxx Đà Nẵng toàn chơi với cánh xe tải, công, khách, bác làm gì có cửa được chơi, nhắc nhở vậy là vui rồi.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.317
113
Vẫy bác vào để nhắc bác coi chừng buồn ngủ đó mà, lúc đó đã 1h khuya. Khi bị vẫy vào là tỉnh ngủ ngay.

Hạng B2
14/7/10
461
239
43
Da Nang
2say nói:
Chuyện của bác vui quá. Chúc mừng bác gặp may. Hình như trước nay mấy tháng, có bài nói về CSGT ở Đà nẵng, cũng lịch sự, cảm động, đáng nhớ lắm. Người ta nói Đà nẵng ngày nay thay đổi thần kỳ, các thành phố khác có đuổi kịp thì cũng 30 hoặc 50 năm nữa (về quy hoạch, cảnh quan, vệ sinh môi trường). Các bác Đà nẵng xác nhận, em nói đúng không ạ.
Hổng dám đâu Bác! CA Đà Nẵng thì được khen lắm lắm (nhưng với điều kiện các Bác ở nơi khác đến)! Còn sống ở Đà Nẵng thì không sướng lắm đâu!:D Thằng bạn em nói; ở cái chỗ chi lạ, ngồi uống càfe cũng mát, mà ngồi nhậu cũng... mát.
Còn vợ 2 em, do không kẹt xe như các Bác ở HAN & SGN nên em nó ăn nhậu cũng ít nữa!
.
Em nói ít thui, kẻo các Bác dọn nhà về Đà Nẵng sống hết thì hỏng!

Hạng B2
18/5/11
103
2
0
41
nghien_oto nói:
Hổng dám đâu Bác! CA Đà Nẵng thì được khen lắm lắm (nhưng với điều kiện các Bác ở nơi khác đến)! Còn sống ở Đà Nẵng thì không sướng lắm đâu!:D Thằng bạn em nói; ở cái chỗ chi lạ, ngồi uống càfe cũng mát, mà ngồi nhậu cũng... mát.
Còn vợ 2 em, do không kẹt xe như các Bác ở HAN & SGN nên em nó ăn nhậu cũng ít nữa!
.
Em nói ít thui, kẻo các Bác dọn nhà về Đà Nẵng sống hết thì hỏng!
Vậy CS ĐN đối với người ĐN thì sao hả bác ... :cool:

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
Em chỉ thích SG , nơi rèn luyện phản ứng nhanh ở 1 đấu trường khắc nghiệt ., ở nơi thanh bình quá đầu óc con người nó mụ mẫm , khi có dịp vào lại SG thì bị lột sạch !!! , em từng bị nhiều khi vào SG cách đây hơn 25 năm , sạch như chưa bao giờ được sạch .

Hạng C
17/1/11
728
286
63
mấy bác nói sao chứ e thấy XXX Đà lạt cũng âm binh lắm chứ ko vừa đâu, đợt trước e lên Dalat choi ở KS của người quen ở đường gì quên rồi mà nằm trên dốc cạnh rạp chiếu phim Dalat, đường này đi vào 10m bên phải buối tối có bán sữa đậu nàh nóng khá ngon và rất đông khách, có lẽ bác Lamdat biết là đường nào, đầu đường ko đặt biển báo đường 1 chiều, nhưng cuối đường thì cấm chiều lên, e ở ks cách đầu đường có 30m thôi nên mượn xe chủ KS đi ngược ra thì bị XXX bắt, xxx nói đường 1 chiều sao ko có biển báo, xxx nói a đi xuống cuối đường thì có biển cấm 1 chiều, e nói lại: vậy sao mấy a ko cắm bảng 1 mủi tên àmu xanh ở đầu đường để báo hiệu đườing 1 chiều, xxx nói: tui ko biết, a thắc mắc thì lên thì lên Sở hỏi, e bó tay với xxx này luôn