Hạng B2
27/6/12
174
31
28
Bác @hdtoan cho em hỏi là phần ý kiến của cá nhân vi phạm trên biên bản quá ít để mình ghi ý kiến, nếu mình viết tiếp vào mặt sau của tờ biên bản thì có được không (vì em chưa bị lập bb lần nào nên không biết)
xxx ghi phạt bác nhưng không nói rõ vi phạm điều nào trong luật GTDB?

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Bác @hdtoan cho em hỏi là phần ý kiến của cá nhân vi phạm trên biên bản quá ít để mình ghi ý kiến, nếu mình viết tiếp vào mặt sau của tờ biên bản thì có được không (vì em chưa bị lập bb lần nào nên không biết)
xxx ghi phạt bác nhưng không nói rõ vi phạm điều nào trong luật GTDB?
Họ cho ghi là may rồi đó, thường là phải đấu tranh mới được ghi. Ghi chỗ đó chút xíu thôi.
Còn khi ra quyết định xử phạt mới ghi rõ chiếu theo điều nào, khoản nào, bao nhiêu tiền.

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
@blurayonline: Ý em là toàn tuyến chỉ có cái bảng giới hạn tốc độ theo phương tiện thôi bác, ko có bất cứ bản phân làn nào hết. :D
Xe chỉ cho 50Km/h, Nếu bác chủ vượt qua cái xe đang chạy gần 50Km/h, thì bác chủ dính lỗi vượt phải không đủ điều kiện là đúng.

Hạng B2
23/6/11
103
132
43
nhớ cho ae biết kết quả sớm nhé bác hdtoan, good luck to you

Hạng D
7/1/14
1.001
5.965
113
Biên bản có 3 liên bằng giấy carbon bác ghi mặt sau thì làm sao nó in dc sang các trang khác dc. Nguyên tắc là nội dung của 3 liên phải giống nhau

Hạng D
13/2/11
2.100
802
113
@hdtoan: tất nhiên em đâu có ưa gì xxx nên cứ có chiến là em khoái nhưng phải nắm chắc phần thắng.
Em biết bác và các bác khác đều dựa vào cái chữ PHẢI có trong vế xe thô sơ và không có trong vế xe cơ giới ở trong khoản 2, điều 13 để cho là mình đúng. Và em cũng biết công dân được làm những gì luật không cấm.
Nhưng cái này thì hên xui, Hơn thua do lâp luận. Vì em cho rằng như thế là sai nên em đưa ra lý lẽ phản biện, nếu bác xem em phản biện tích cực thì coi như đó là lần tập dợt trước khi chiến với xxx.
Bác thắng tụi xxx nhiều lần rồi, nhưng lần này em vẫn thấy nó không chắc thắng như những lần trước nên cẩn thận vẫn hơn.
Chúc bác thành công, cuối tuần vui vẻ.
Em chờ kết quả của bác mới còm tiếp, còn giờ ngưng trong thớt của bác.

• Like
Reactions: hdtoan and newbee
Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Xe chỉ cho 50Km/h, Nếu bác chủ vượt qua cái xe đang chạy gần 50Km/h, thì bác chủ dính lỗi vượt phải không đủ điều kiện là đúng.
Bác xem bài từ đầu cái diễn biến giúp em.
Còn vụ tốc độ thì ko đề cập gì ở đây vì không liên quan gì nội dung lỗi trong biên bản mà anh em đang bàn.

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng D
4/7/13
1.560
6.311
133
Sài Gòn
@ hdtoan: Bác chiến đi, lần trước xxx Nhà Bè lập BB em đấy, cũng lỗi y chang thế này cũng ở đúng đoạn đấy luôn và các anh lãnh đạo Đội trả lại giấy tờ cho em sau hai cuộc nói chuyện rất nghiêm túc. Nếu bác không ngại mất thời gian thì cứ làm cái đơn rồi xuống uống nước chè, mấy anh lãnh đạo Đội rất nhiệt tình, em nghi chú xxx kia mới chuyển về không học kinh nghiệm của đàn anh đi trước thôi.

@tieulinhtinh: Sao bác lại hỏi em ý nghĩa việc làm của GTCC nhỉ. Vì sao lại cắm biển 411 đầy đường và một phần câu hỏi bác tự trả lời luôn rồi đấy. Phần còn lại theo em là càng nhiều biển, càng nhiều hướng dẫn thì càng rõ ràng và dân chúng ta, những người còn có quan điểm khác nhau đây càng đi đúng luật. Bác nên nhớ sau rất nhiều năm cắm biển 411, xxx vẫn bắt xe máy đi vào làn trong cùng bên trái đấy nhé mới gần đây mới hết, có đầy topic trên OS nói về vấn đề này. GTCC ý tốt nhưng XXX thì có người này người khác, làm khác nghĩ khác nha bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
@hdtoan: tất nhiên em đâu có ưa gì xxx nên cứ có chiến là em khoái nhưng phải nắm chắc phần thắng.
Em biết bác và các bác khác đều dựa vào cái chữ PHẢI có trong vế xe thô sơ và không có trong vế xe cơ giới ở trong khoản 2, điều 13 để cho là mình đúng. Và em cũng biết công dân được làm những gì luật không cấm.
Nhưng cái này thì hên xui, Hơn thua do lâp luận. Vì em cho rằng như thế là sai nên em đưa ra lý lẽ phản biện, nếu bác xem em phản biện tích cực thì coi như đó là lần tập dợt trước khi chiến với xxx.
Bác thắng tụi xxx nhiều lần rồi, nhưng lần này em vẫn thấy nó không chắc thắng như những lần trước nên cẩn thận vẫn hơn.
Chúc bác thành công, cuối tuần vui vẻ.
Em chờ kết quả của bác mới còm tiếp, còn giờ ngưng trong thớt của bác.
Em welcome những ý kiến phản biện trái chiều tích cực của bác.
Có ý kiến gì hay bác cứ còm trong thớt tiếp. Còn nhạy cảm quá thì bác PM em.

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Bác xem bài từ đầu cái diễn biến giúp em.
Còn vụ tốc độ thì ko đề cập gì ở đây vì không liên quan gì nội dung lỗi trong biên bản mà anh em đang bàn.
Nếu tốc độ của bác chưa quá mức để xử phạt thì không cần ghi lỗi quá tốc độ , mà vượt trong điều kiện không cho phép, vì đường có hạn chế tốc độ.