Tập Lái
24/2/07
25
0
1
Con vợ hai của em lâu nay em vẫn nghĩ là tắt khóa điện, rút chìa ra khỏi ổ đóng hết cửa lại một phút sau các cửa tự động khóa lại theo như hướng dẫn sử dụng. Nhưng cách đây hai hôm em quên không khóa cửa xe nhưng nhớ ra thì đã về đến nhà rồi (em gửi xe ở bãi) và vẫn nhớ trong hướng dẫn sử dụng nói là có tự khóa thế là em yên tâm, sáng hôm sau ra thì chẳng cửa nào khóa cả, nói dại chứ bọn ở bãi xe mà có thói quen đi kiểm tra cửa xe thì em chẳng biết cái gì xảy ra nữa.

Các bác đang đi grand có thông tin gì về vụ này thì giải thích cho em với. Cảm ơn các bác trước nhé

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com
RE: Cửa Grandis có tự khóa không

Bác hiểu sai rồi...Cái này có tự động....nhưng ở trường hợp khác...nếu mà tự động như bác nghĩ thì nguy hiểm lắm....VD bác rút key ra khỏi ổ mà vẫn để key trong xe...rồi bác ra ngòai đóng cửa rồi nó tự Lock hết cửa thì sao....?...nếu có trẻ em trong xe còn tệ hơn nữa....

Chức năng tự động khóa cửa xe Grandis chỉ họat động khi bác dùng Remote Lock cửa....sau đó vì một lí do nào đó bác bấm Unlock nhưng bác lại không mở cửa....sau 30" nó sẽ Lock cửa trở lại....Chỉ thế thôi....chủ yếu dành cho bác nào lơ đễnh bấm lộn xộn Lock/Unlock ....

Tập Lái
24/2/07
25
0
1

Trích đoạn: Xmen_sg

Bác hiểu sai rồi...Cái này có tự động....nhưng ở trường hợp khác...nếu mà tự động như bác nghĩ thì nguy hiểm lắm....VD bác rút key ra khỏi ổ mà vẫn để key trong xe...rồi bác ra ngòai đóng cửa rồi nó tự Lock hết cửa thì sao....?...nếu có trẻ em trong xe còn tệ hơn nữa....

Chức năng tự động khóa cửa xe Grandis chỉ họat động khi bác dùng Remote Lock cửa....sau đó vì một lí do nào đó bác bấm Unlock nhưng bác lại không mở cửa....sau 30" nó sẽ Lock cửa trở lại....Chỉ thế thôi....chủ yếu dành cho bác nào lơ đễnh bấm lộn xộn Lock/Unlock ....

Cảm ơn bác nhiều

X10
Hạng B1
6/10/07
78
0
0
53
www.otosaigon.com

Bác X-men SG nói hoàn toàn chính xác đấy bác ạh. có thể bác hiểu nhầm rùi, nếu giống như bác nghĩ khi bác rút chìa khoá ra có thể bỏ vào cốp xe hay rớt xuống ghế... và bác vô tình đóng cửa.
. thì bác phải tốn 1 chìa khoá mới rùi.huhu

Hạng B2
26/6/07
120
1
0

Nhân tiện hỏi các bác luôn, Grand có chế độ tự động khóa cửa sau khi khởi hành không ? Nó tự động mở gương khi đạt 30 km/h, nhưng ko thấy tự động khóa cửa. Có cách nào setup chế độ đó không ? Có nên đấu khóa điện với điều khiển đèn phanh (như một số xe lắp thêm steelmate) không ?

X10
Hạng B1
6/10/07
78
0
0
53
www.otosaigon.com

Bác Trungdung oi, em thấy trong cuốn owner handbook của con vợ 2 em có ghi đày đủ về cửa sau mà:
- Khi anh đang chạy mà anh Lock các cửa thì cửa sau cũng lock theo.
- Khi binh điện hết thì không thể mở được cửa sau từ bên ngoài.
- Nếu không mở cửa ngay sau khi nắm tay nắm, cửa sẽ tự động khoá lại.

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63

Trích đoạn: X10

Bác Trungdung oi, em thấy trong cuốn owner handbook của con vợ 2 em có ghi đày đủ về cửa sau mà:

Ý Bác trungdung hỏi là:
Nhân tiện hỏi các bác luôn, Grand có chế độ tự động khóa cửa, sau khi khởi hành không ?
Chứ không phải lock khóa cửa trung tâm để lock hết các cửa, Bác ơi:)
Theo em biết là Grandis không có chức năng này, Innova thì có;)

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com

Đúng là Grandis là dòng xe gia đình mà phiên bản ở VN về AN TÒAN khá dở ....... những tính năng an tòan các bác kể ở trên Grandis VN hòan tòan không có....chỉ duy có một nút gạt nhỏ trong 2 cánh cửa sau để vô hiệu hóa việc mở cửa từ phía trong xe để phòng trẻ con nghịch...nhưng lái xe phải xuống xe ra mở cửa sau mới được...

Các tính năng trên có thể độ thêm được....Nhưng tốt nhất là gắn thêm bộ Keyless Alarm sẽ có sẵn các chức năng đó.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/6/07
120
1
0

Iem cũng đọc kỹ User's manual rùi các bác ợ. Vì ko thấy nên em ngạc nhiên, hỏi lại các bác cho chắc thui. Cái nút gạt nhỏ ở mép cửa sau ko cho mở cửa from inside thì hầu như xe nào cũng có. Iem cũng ko hiểu được tại sao một việc nhỏ như là cài đặt chế độ tự động khoá cửa sau khi khởi hành mà Mit cũng ko làm thêm cho Grand, có đáng bao nhiêu đâu. Theo em, có thể căn theo tốc độ (đạt khoảng 5-10 km) thì máy tính ra lệnh đóng các cửa lại, tương tự như khi bấm lock trên chìa khoá thôi.

Cái sedan của em lắp steelmate, cứ khởi hành, đạp phanh lần đầu tiên là đóng cửa luôn. Dừng xe tắt máy cửa lại tự mở. Em không muốn lắp thêm bộ điều khiển kiểu steelmate vào Grand, mà muốn đấu nguồn điều khiển cửa vào đèn phanh chẳng hạn. Nhưng như thế mỗi lần đạp phanh sau đó, nó lại đóng cửa lần nữa. Nghe chừng ko ổn. Các bác có cao kiến gì ko ?

Đúng là Grandis là dòng xe gia đình mà phiên bản ở VN về AN TÒAN khá dở ....... những tính năng an tòan các bác kể ở trên Grandis VN hòan tòan không có....chỉ duy có một nút gạt nhỏ trong 2 cánh cửa sau để vô hiệu hóa việc mở cửa từ phía trong xe để phòng trẻ con nghịch...nhưng lái xe phải xuống xe ra mở cửa sau mới được...

Các tính năng trên có thể độ thêm được....Nhưng tốt nhất là gắn thêm bộ Keyless Alarm sẽ có sẵn các chức năng đó.

Tập Lái
24/2/07
25
0
1

Lên xe em toàn tự lock cửa bằng tay luôn vì nhà em có trẻ con nên em phải làm vậy