Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Bác mua chai silicon xịt vào là xài tạm. Ở Biên Hòa em hay mua tiệm Hùng ở đường Hưng Đạo Vương (Biên Hùng). Xe em altis 2003 bữa cũng bị như bác, xịt vô xài tới giờ.

Tập Lái
4/6/20
46
44
18
Cụ mua chai này mà xịt nhé vào gioăng nhé, Xe để phơi nắng lâu ngày hay bị. Không riêng gì xe Mỹ đâu. Xịt vào hết ngay, khỏi cần đem gara.
Cửa xe Escape 2010 bị kẹt

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Xịt là phương án tạm thời nhưng vẫn k thể hết.
Xe em trước đây cũng bị. Mang qua bên gara Z1 người ta tháo hết nẹp đi vệ sinh, mấy cái nẹp lâu ngày nó bám quá trời đất, bám chai luôn nẹp, bôi mỡ các thanh trượt...cuối cùng mới bôi dưỡng silicol để làm trơn.
Chữa tận gốc mới hiệu quả

Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT
Xử lý tạm thời thì lấy chai rp7 xịt vào mấy cái ron, bao hết, escape e đời 209 cũng bị kẹt như vậy

Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Làm gì joint cửa mà lại kẹt 2 bên ? tìm từ gốc trước, còn muốn thử thì tháo cái joint ra, cho nó lên xuống tự do xem . Nếu như là bị joint thì thay, hay sửa lại. Chứ 2 cái mà bị cũng hơi lạ (nhất là bên phải ít dùng hơn)

Tui cực lực lên án hành vi trốn tránh trách nhiệm của Bác nhé. Ở đây ko phải nói nội dung, kiến thức vv...vv...gì cả (đa số search G đúng như đã nói) mà nói tới Tinh Thần "Đi đến nơi về đến chốn" của Bác, post bài là phải có trách nhiệm trả lời, phản hồi KQ, Cám ơn rồi Close Topic!

Có điều là có đầu đề, thân bài mà đợi ... kết luận không có. Với lại em đâu phải là admin đâu mà đóng được chủ đề .

Mà thôi cũng không sao. Nếu người ta kh trả lời thì coi như là tìm ra kết quả , còn như tiếp tục post, tiếp tục hỏi tức là mình tư vấn sai ... mình còn phải tìm hiểu thêm, bất quá thì ... thêm ít kiến thức ít ra là cho mình khi gặp sự cố gì đó ... Thân bác Cali !

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Làm gì joint cửa mà lại kẹt 2 bên ? tìm từ gốc trước, còn muốn thử thì tháo cái joint ra, cho nó lên xuống tự do xem . Nếu như là bị joint thì thay, hay sửa lại. Chứ 2 cái mà bị cũng hơi lạ (nhất là bên phải ít dùng hơn)

Có điều là có đầu đề, thân bài mà đợi ... kết luận không có. Với lại em đâu phải là admin đâu mà đóng được chủ đề .

Mà thôi cũng không sao. Nếu người ta kh trả lời thì coi như là tìm ra kết quả , còn như tiếp tục post, tiếp tục hỏi tức là mình tư vấn sai ... mình còn phải tìm hiểu thêm, bất quá thì ... thêm ít kiến thức ít ra là cho mình khi gặp sự cố gì đó ... Thân bác Cali !
Đóng chủ đề là tự chủ thớt mà! Nói gì thì nói tui là vẫn thấy Bạn rất tích cực đóng góp, không có công lao cũng có khổ lao. Triệu like luôn!

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Đóng chủ đề là tự chủ thớt mà! Nói gì thì nói tui là vẫn thấy Bạn rất tích cực đóng góp, không có công lao cũng có khổ lao. Triệu like luôn!
Nhờ đó mà em luyện được thêm vài thứ tiếng nửa đó bác Cali, và ít nhất cũng được 2 cái vốn Pháp và Anh trước .... Có những cái mình thấy tiêu cực, nhưng trong đó cũng có tích cực, và trong cái tích cực thì không chừng đâu đó ngấm ngầm có tiêu cực nha . Đôi khi bệnh bắt thì đúng nhưng cùng bệnh thì ... bắt cứ sai, và còn sai hoài.

Hôm nọ thằng bạn hỏi em, xe tao đề hoài sao không nổ ?
Em hỏi bình : OK
Thay dầu lọc chưa : chưa thay, nhưng còn mới lắm
cây số : 1000 kms
Vậy là xe mới à : yes
vậy mày đổ xăng từ lúc lấy xe ra chưa ..... ? cái nầy bác cali thấy thế nào ? :):):):)

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Nhờ đó mà em luyện được thêm vài thứ tiếng nửa đó bác Cali, và ít nhất cũng được 2 cái vốn Pháp và Anh trước .... Có những cái mình thấy tiêu cực, nhưng trong đó cũng có tích cực, và trong cái tích cực thì không chừng đâu đó ngấm ngầm có tiêu cực nha . Đôi khi bệnh bắt thì đúng nhưng cùng bệnh thì ... bắt cứ sai, và còn sai hoài.

Hôm nọ thằng bạn hỏi em, xe tao đề hoài sao không nổ ?
Em hỏi bình : OK
Thay dầu lọc chưa : chưa thay, nhưng còn mới lắm
cây số : 1000 kms
Vậy là xe mới à : yes
vậy mày đổ xăng từ lúc lấy xe ra chưa ..... ? cái nầy bác cali thấy thế nào ? :):):):)
Cái này thì phải chuyển qua cho Vợ hắn quản vì chưa thấy ghi trong Manual bất cứ xe nào...haha...

• Like
Reactions: Osin