Hạng B2
17/6/06
334
541
93
mua cuộn băng keo đen nha thớt, khỏi xin kinh nghiệm

giờ ra đường thằng nào nhá đèn hỏi có CSGT không mình đều xua tay báo không có
Thằng nào nhá đèn hỏi CSGT là tui khinh

• Haha
Reactions: cruzexi
Tập Lái
9/10/20
16
4
3
Thì anh chạy sao ăn bb thì chạy thôi. Tôi chạy SG-VT 3h sáng xuất phát 5h30p tới nơi, vừa đủ ngắm bình minh.
Anh chạy khoảng thời gian 8h sáng - 8 h tối thấy mới kinh .

Hạng D
29/3/17
1.405
11.366
113
View attachment 2454610Xin chào anh em, chuyện là em định đi Vũng Tàu, mọi lần cũng đi bình thường nhưng nay em thấy CSGT gắn camera bắt phạt nhiều quá cũng ngán, anh em nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo vụ này ạ. Xin chân thành cảm ơn.

P/s: Vũng Tàu nay có gì mới ko ạ, thấy ae nay đi Phước Hải cũng nhiều, ko biết thế nào.
Chạy đúng luật thì ai làm gì mình? Còn trẻ trâu hay hổ báo mà bị...thì có thêm bài học thôi...

• Like
Reactions: SaigonTapilu
Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
Bác có hình ngã 4 chinfon cho em xin với ạ. xin cám ơn
đoạn 60kmh ở Phú Mỹ bắt đầu từ chỗ cây xăng đối diện Trần Long xuôi về Vũng Tàu khi đến khu chung cư Đạm Phú Mỹ thì sẽ thấy biển báo hết KDC ngay sau đèn giao thông.

• Like
Reactions: thythy2019
Hạng B2
5/11/13
229
125
43
Không đúng với QL51. Nhiều chỗ hạn chế tốc độ 70 ở ngoài KDc
Đúng rồi bác, theo biển nữa chứ, cái này là chung chung trong KDC và ngoài KDC thui, còn biển thực tế nó có gắn thêm.

Hạng B1
17/11/15
63
162
33
47
Biển báo cho bao nhiêu thì chạy bấy nhiêu ,mắc mớ gì mà bác phải ngán .Bác chở gia đình thì cứ túc tắc mà đi ,hơn thua nhau vài phút có giải quyết được gì đâu .Bác thích đua bơi thì đem xe vô Đại Nam ,cứ hết ga hết số mà phang .Chẳng ai làm phiền bác
Dạ thấy nhiều bác trả lời kiểu này kỳ kỳ...Mình nghĩ đa số mọi người tham gia giao thông đều muốn chạy đúng tốc độ và tuân thủ luật lệ giao thông. Nhưng nhiều khi thực sự là do vô tình mà vi phạm thôi ah. Ví dụ chỉ mải tập trung quan sát giao lộ phía trước, hay mải tập trung nhìn kính hậu để chuẩn bị vượt (đúng tốc độ), hay mải quan sát phán đoán xem xe bên trái, bên phải hay xe máy...mà bị bỏ qua 1 biển báo tốc độ nào đó....Dẫn đến vô tình vi phạm thôi ah. Các bác biết rồi, chạy đường trường nhiều, nhưng đoạn vắng và đẹp khi 60 hay 65 hay 70 gần như không khác gì mấy. Ngay mức phạt của VN mình hiện tại theo ý kiến của mình là quá cao.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Dạ thấy nhiều bác trả lời kiểu này kỳ kỳ...Mình nghĩ đa số mọi người tham gia giao thông đều muốn chạy đúng tốc độ và tuân thủ luật lệ giao thông. Nhưng nhiều khi thực sự là do vô tình mà vi phạm thôi ah. Ví dụ chỉ mải tập trung quan sát giao lộ phía trước, hay mải tập trung nhìn kính hậu để chuẩn bị vượt (đúng tốc độ), hay mải quan sát phán đoán xem xe bên trái, bên phải hay xe máy...mà bị bỏ qua 1 biển báo tốc độ nào đó....Dẫn đến vô tình vi phạm thôi ah. Các bác biết rồi, chạy đường trường nhiều, nhưng đoạn vắng và đẹp khi 60 hay 65 hay 70 gần như không khác gì mấy. Ngay mức phạt của VN mình hiện tại theo ý kiến của mình là quá cao.
có gì đâu mà cao. cao thì đừng vi phạm. nhắm chạy xe k đáp ứng dc yêu cầu thị lực nhìn biển báo thì mua 1 con vietmap hay gì đó có thể đọc tốc độ và cập nhật thường xuyên, k thì đừng lái xe nữa, chỉ có đánh vào kinh tế mới làm những thằng chạy xe bố đời thành những con cừu non thôi. Mà khi nó giàu quá rồi cũng đành chịu.

• Like
Reactions: pttam1987