Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Thì giữ tốc độ, nhìn biển báo chứ kinh nghiệm gì ở đây. Lâu lâu nó buồn buồn dời biển báo thì bác đi theo "kinh nghiệm" có méo mồm k?
Đoạn QL51 về Vũng Tàu vừa rồi đúng là dời biển báo nhiều lắm. Em chạy theo kinh nghiệm nên dính nhiều lắm, may là chưa bị gì.

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
VT giờ đi thì dễ mà về mới căng bác ơi,, hên thì dính kẹt ở Phú Mỹ còn số mà đỏ nữa thì dính kẹt trên cao tốc là thơm luôn,,,
Giờ thành cơm bữa rồi bác. 2 tuần nay em đều dính cả trên QL51 lẫn cao tốc. Tuần trước thì cuộn thép rơi xuống đường. Tuần này thì 2 xe chết máy và 1 tai nạn trên QL51. Ngoài ra việc phân bố thời gian bất hợp lý ở mấy chỗ đèn giao thông cũng gây ùn ứ kéo dài, nhất là đoạn từ Phú Mỹ, xe container nhiều, mỗi khi đèn qua xanh đợi mấy anh này depart mất toi 10-15s.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.465
113
HCM
Ngày xưa ko có camera phạt nguội, chỉ có CSGT thì đi có vẻ đỡ căng thẳng hơn nên ko cần xin chỉ giáo kinh nghiệm. Cứ chỉ trích giờ ra đường hở tí là phạt nguội khỏi xin luôn

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
nghịch lý, lắp camera xong thì đám container vs tải là thằng sợ mới đúng, thật tình là ra đường toàn phạt xe con, tất nhiên mấy trường hợp xe con lỗi thì phạt là đúng, còn kiểu bánh mì thì đa số nên ms có cái thread này, ko thấy kêu con vs tải phạt bao giờ...

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Cứ đúng tốc độ biển báo mà đi là không gì phải xoắn thôi bác. Cung đường này mình chỉ ngán xe container xe tải, xe đò thôi chứ không ngán CSGT :)

Chỉ điểm bác chỗ tắm biển bao đẹp, nước bao trong (bao mùa này thôi nhoen :D ). Thay vì đi Vũng Tàu hoài cũng chán, bác chạy thêm khoảng 45 phút ra thẳng khu giáp ranh BR-VT với Bình Thuận tắm biển cho đẹp. Mình vừa đi Hodota Camping site về thấy biển đẹp, đồ ăn ổn, giá phải chăng, đường đi cũng đẹp nốt, dễ đi lắm. Nếu bác thích ồn ào náo nhiệt thì cứ Vũng Tàu nha, còn yên tĩnh tắm biển ăn ngon thì đổi gió ra đây :) (níu đi nhúm bạn thì đem theo loa kẹo kéo ăn nhậu hát hò ngoài bãi biển là đúng bài :)) (tới 22h thôi nha))

Khoe nhẹ tấm hình :D
View attachment 2451374
Chỗ này bác thuê nhà dân hay public? Có được đốt lửa không bác?

Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
Ngày xưa ko có camera phạt nguội, chỉ có CSGT thì đi có vẻ đỡ căng thẳng hơn nên ko cần xin chỉ giáo kinh nghiệm. Cứ chỉ trích giờ ra đường hở tí là phạt nguội khỏi xin luôn
container, xe tải giờ mấy đứa trẻ tuổi lóc chóc, chạy hổ báo, có chuyện xảy ra thì khóc như đàn bà, thêm mấy bé miền tây mới có xe hơi, chạy 4b y sỳ như kiểu 2b, ko gắn camera thì cứ có tai nạn hoài, việc này là hoan nghênh và nên áp dụng toàn quốc...

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen
Hạng B2
16/7/15
384
500
93
41
ql51 bác cứ đi bình thường, đúng tốc độ thì chẳng phải sợ gì, vì CA ở đây đứng bắn công khai chứ ko núp lùm hay gài bẫy.

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
nghịch lý, lắp camera xong thì đám container vs tải là thằng sợ mới đúng, thật tình là ra đường toàn phạt xe con, tất nhiên mấy trường hợp xe con lỗi thì phạt là đúng, còn kiểu bánh mì thì đa số nên ms có cái thread này, ko thấy kêu con vs tải phạt bao giờ...
thế bác nhầm to rồi. tụi cont tải nó k bao h chạy quá tốc độ cả. chỉ có xào chẻ, uống lượng, rồng bay rắn múa chứ e đi VT chưa gặp bọn đấy quá tộc độ bao giờ, e còn vượt bọn đấy vèo vèo.