Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Chỗ này bác thuê nhà dân hay public? Có được đốt lửa không bác?
Chỗ này là khu resort có camping nha bác, dịch vụ đa dạng từ VIP tới bình dân và tự túc (có cho thuê phòng VIP, phòng thường, lều gỗ, lều vải và có khu tự cắm trại). Mình thuê khu tự cắm trại 360k 1 đêm (dịch vụ chỉ gồm bãi cắm trại, vệ sinh, tắm nước ngọt và dĩ nhiên có tắm biển :D )
Còn đốt lửa thấy người ta ra ngoài bãi biển đốt trại ban đêm. Còn nếu ý bác đốt lửa là nướng đồ ăn tự đem theo thì có nha bác, nhưng có phụ thu (bi nhiu thì mình ko có hỏi :p )

• Like
Reactions: Tuandta
22/5/14
244
156
43
Vũng Tàu
Bác đi thì hết cao tốc sẽ là 90. cho đến qua KCN Mỹ Xuân A1, khúc nhà hàng Trần Long sẽ có bảng KDC, và biển đó kéo dài đến tận ngã tư Chinfon.
Cứ thế chạy tiếp 90 đến gần nhà thờ long hương thì lại 60 cho đến khi hết bà rịa (Lưu ý chỗ này vì biển hết KDC đã dời xuống nên nhiều bác quen chân vẫn dính tốc độ), qua hết đại lý Suzuki thì lại 90 cho đến khi qua cầu Cỏ may lại 60. đi tầm 2km lại hết biển 60 nhưng chừng 3km nữa lại 60 cho đến Ẹo ông từ.
Và từ ẹo ông từ nếu đi 51c thì là 90, đi 51b thì là 70
51B đoạn từ bùng binh Phước Tỉnh xuống gần ngã 3 Lưu Chí Hiếu là 90 nha bác, tới gần ngã 3 có bảng khu dân cư, chạy 70 60 60.

Hạng D
9/2/15
1.483
7.131
113
40
thế bác nhầm to rồi. tụi cont tải nó k bao h chạy quá tốc độ cả. chỉ có xào chẻ, uống lượng, rồng bay rắn múa chứ e đi VT chưa gặp bọn đấy quá tộc độ bao giờ, e còn vượt bọn đấy vèo vèo.
Bọn nó là chúa quá tốc độ anh ơi.
Có 1 lần chạy bu beo theo mấy anh 77 BD mà đạp kg lại, chạy tối nó chạy như máy quan tài bay.
chăm hai chăm ba có
Nhưng tụi nó chạy quen cung đường đó, biết được camera bắn tốc độ, phạt nguội đứng đoạn nào, và đoạn nào nó có thể đạt max tốc.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Bọn nó là chúa quá tốc độ anh ơi.
Có 1 lần chạy bu beo theo mấy anh 77 BD mà đạp kg lại, chạy tối nó chạy như máy quan tài bay.
chăm hai chăm ba có
Nhưng tụi nó chạy quen cung đường đó, biết được camera bắn tốc độ, phạt nguội đứng đoạn nào, và đoạn nào nó có thể đạt max tốc.
Thế e k biết. e đi VT 3 4h sáng toàn vượt bọn đấy vèo vèo mấy đoạn 90. mà QL51 đường thẳng + to quá chạy dễ buồn ngủ. e đi DL chạy liên tục sao chứ mà đi VT vừa qua trạm thu phí 1 đoạn là ngáp ngắn ngáp dài rồi.

• Like
Reactions: plato_nth
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Chỗ này là khu resort có camping nha bác, dịch vụ đa dạng từ VIP tới bình dân và tự túc (có cho thuê phòng VIP, phòng thường, lều gỗ, lều vải và có khu tự cắm trại). Mình thuê khu tự cắm trại 360k 1 đêm (dịch vụ chỉ gồm bãi cắm trại, vệ sinh, tắm nước ngọt và dĩ nhiên có tắm biển :D )
Còn đốt lửa thấy người ta ra ngoài bãi biển đốt trại ban đêm. Còn nếu ý bác đốt lửa là nướng đồ ăn tự đem theo thì có nha bác, nhưng có phụ thu (bi nhiu thì mình ko có hỏi :p )
Cảm ơn bác đã chia sẻ. Để bữa nào đi trải nghiệm thử.

• Like
Reactions: aphamnt
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Xin chào anh em, chuyện là em định đi Vũng Tàu, mọi lần cũng đi bình thường nhưng nay em thấy CSGT gắn camera bắt phạt nhiều quá cũng ngán, anh em nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo vụ này ạ. Xin chân thành cảm ơn.
Xin lỗi thớt nếu có hiểu lầm, nếu cơ quan chức năng lắp camera theo dõi tình trạng giao thông trên các tuyến đường thì người lái xe gia đình như aeOS càng yên tâm và ủng hộ - trừ phi anh là người chạy ẩu, lạng lách, chạy vượt tốc độ cho phép mới phải ngán.
Kinh nghiệm đúng đắn nhất là lái xe luôn tuân thủ luật GTĐB. Xe đã có Vietmap thì chú ý nghe cảnh báo kết hợp quan sát biển báo để không vi phạm. Hết.
P/s nếu để ý, các bác sẽ thấy camera quan sát trước đây và camera bắn tốc độ mới lắp có hình dạng khác nhau, dể phân biệt.

Hạng F
3/10/15
9.734
11.967
113
Thì giữ tốc độ, nhìn biển báo chứ kinh nghiệm gì ở đây. Lâu lâu nó buồn buồn dời biển báo thì bác đi theo "kinh nghiệm" có méo mồm k?
Nó dời biển đổi tốc độ mà theo kinh nghiệm thì cả nhà bơi trong giấy phạt.
Đúng là cứ nhìn biển báo thôi.
Ủa mà biển báo có đàng hoàng hết hả bác. Chứ đường đi năm 2019 là em thấy lắm chỗ không biển báo đấy.

Hạng C
30/5/17
512
624
93
43
Tui ở quận 10 đi vũng tàu thì cứ 2-3h ,đi phan thiết thì 4-5h tới nơi ,ai nói tui chạy chậm thì chịu .Bản thân không thích đua bơi ,anh em nào thích tốc độ xin mời lên đại nam chơi để xã stress ,bảo đảm không ai làm phiền anh em

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen
Hạng D
19/11/15
1.083
3.258
113
Camera thì chỉ có chạy đúng luật thôi bác. Biết chỉ gì bây giờ.

Hạng C
21/10/19
523
430
63
41
Kinh nghiệm thì cứ đúng tốc độ biển báo mà chạy, ko vượt, ko đua với xe khách biển 72 như Hoa Mai... Dù có gắn Camera và CSGT cũng chả làm gì đc. :D