Giao Thông
22/3/19
1.049
2.518
131
34
Đây là video do camera hành trình của một xe ô tô đi phía sau ghi lại được, lợi dụng lúc qua ngã tư xe đông xe qua lại, tên cướp đã chạy lên giựt túi xách của người ngồi sau tại ngã tư Nguyễn Thị Thập và Nguyễn Hữu Thọ, ngay trước Lotte - quận 7.

Cướp giật điện thoại ngay ngã tư ở Nguyễn Hữu Thọ - Quận 7

2 nạn nhân đuổi theo tên cướp nhưng không kịp. Cộng đồng mạng cho rằng khả năng cao nhóm thanh niên mặc áo đỏ phía sau cũng là đồng bọn của tên cướp, khi tên cướp giật túi sách, đồng bọn sẽ đi lên đón đầu xe của nạn nhân tránh việc nạn nhân đuổi theo.

Bởi khi ra đường, luôn tự nhắc " không biết thợ săn là ai thì đừng tự biến mình thành con mồi!". Cẩn thận không bao giờ thừa vừa đảm bảo tài sản vừa an toàn cho mình

Đoạn ngay ngã tư Cách Mạng tháng 8 và Võ Văn Tần cũng nên chú ý, người quen của em đã chứng kiến vụ vướp tại đây, thanh niên giả dạng mặc áo grab, chúng có đội nhóm dàn cảnh nhiều vụ cướp tróp lọt
Các bác đi đường xe máy hay đi bộ nên chú ý, hạn chế cầm điện thoại và đeo túi xách bên người, rất dễ trở thành mục tiêu

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/12/16
343
8.970
108
Chính xác mấy thằng áo đỏ là chung băng cướp...ko biết xxx nhà ta có tìm ra bọn này ko?

• Like
Reactions: nhuhanhnt
Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Chính xác mấy thằng áo đỏ là chung băng cướp...ko biết xxx nhà ta có tìm ra bọn này ko?
Không bạn a, chuyên môn của mấy anh ấy là bắt đ.... nhé
Xxx thừa biết,nhưng nói thật bắt phạt hành chính lại thả mà công sức ghi biên bản với báo cáo nó nhiều quá mệt lắm nên thôi,nếu e kia vợ hoặc bồ của sếp thì đến tối có người mang tận nhà kèm quà xin lỗi