Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
Sáng nay em lặn lội đi chụp hình hi vọng có vài tấm ảnh thời sự về cúp truyền hình năm nay. Nhưng do thời tiết không ưu ai với lại em ko đủ kinh nghiệm chen lấn nên cũng chỉ góp được vài tấm ảnh còi. Mong mấy bác đừng chê em...

Nước rút về đích...
Cúp truyền hình ...

(tấm này do em không có vị trí chụp nên bị vướng)

Kè nhau...
Cúp truyền hình ...

Moto hộ tống...
Cúp truyền hình ...

Biểu diễn...
Cúp truyền hình ...

Còn lại 1 mình....
Cúp truyền hình ...

Trao giải...
Cúp truyền hình ...

Tấm này chụp xong mới thấy sự cần thiết của chức năng LiveView của D300[8|]

Kết thúc chụp hình về nhà hậu quả cả cái máy của em ướt nhem, phải bỏ vào tủ hút ẩm mà nãy giờ vẫn còn để lên 70%:(

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Cúp truyền hình ...

Vậy bác phải thử Sony rồi, LiveView với LCD xoay lật luôn, cái đó mới tiện:), chụp cao dễ ẹt luôn:), hình chưa load lên nên em chưa đâm được:D

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

cái đó thì đâu phải là DSLR nữa. Em thì không chơi với loại đó, Lens fix có thay được đâu, nếu vậy sáng dùng P&S rồi hehehe. Giờ bác nào đâm em cũng chấp nhận đưa bụng cho bị đâm, sáng vừa chụp vừa che cái máy hic đi không mang "áo mưa" theo...

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

A300 đó bác, vẫn là DSLR mà:), đâu phải cứ VF là DSLR đâu
Em có ngu ý nho nhỏ : sao không tăng ISO lên 200 hay 400 ấy, tốc cao hơn, đỡ nhoè hơn[8|]

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Bác hyoree nhiệt tình quá... E gặp trời mưa là biến mất tiêu rồi... hình của bác đa số là out nét... xem lại exif thì thấy bác chụp ở chế độ A... vậy là hỏng roài... thể thao phải là S chứ... lần sau bác chứ chọn S rồi tăng tốc độ lên 1/800-1000 mà phang nhé ;)

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

em chụp ngoài trời cứ để ISO 200-400 ( ít khi 400 ) để đảm bảo đủ tốc, cứ đặt khẩu 8-10 nếu trời sáng đủ, còn âm u thì 1/125 trở lên, vậy là đảm bảo:). Đặt gì thì đặt nhưng vẫn tuỳ cơ ứng biến:D
Em hơi bị phục bác hyoree đấy, gặp mưa là em lo cất máy rồi, không còn đủ can đảm để chụp tiếp:)

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Trích đoạn: hyoree

cái đó thì đâu phải là DSLR nữa. Em thì không chơi với loại đó, Lens fix có thay được đâu, nếu vậy sáng dùng P&S rồi hehehe. Giờ bác nào đâm em cũng chấp nhận đưa bụng cho bị đâm, sáng vừa chụp vừa che cái máy hic đi không mang "áo mưa" theo...

Bác Hyoree chơi Nik hay Can vậy bác ?

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

mấy bác ơi, em có nghĩ đến vấn đề là chuyển sang S rồi tăng ISO luôn, nhưng tình hình là thời tiết sáng nay thực sự rất tệ nếu để 1/500 là hình tối thui thôi. Với lại em tập chụp kiểu panning luôn đó mà
@vinhthuan: em có tính chơi 1 lô hình moto hộ tống nhưng do vị trí tác chiến không cho phép em chụp được nhiều kiểu đẹp và thực sự sáng nay toàn là moto khủng không
Cúp truyền hình ...
nhìn thèm quá quên chụp luôn:D
@hoangrambo: em sài Nikon

Tặng bác vinhthuan nè
Cúp truyền hình ...

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

không cần đến 1/500 mà bác, em thấy tầm 1/250 là ok rồi, bác tăng ISO lên tầm 200 hay 400 là đủ rồi vì em thấy nhiều tấm tốc của bác để là /100 hay 1/125 mà:)