Hạng B2
13/5/19
211
403
81
39
Đã dừng đèn đỏ mấy chục giây rồi, còn vài giây sao không cố đợi?

Cái thói đời đèn đỏ còn 5 6 giây là cứ rồ ga lên chạy

Hôm qua ngay ngã tư Tôn Thất Tùng - bệnh viện phụ sản quốc tế, em đang chạy hướng về Lê Lai, em thề lúc đó đèn xanh đèn đỏ hướng e còn tới 5 giây nên em mới rồ ga chạy luôn, vừa vượt chạy lên qua đèn thì hướng bên kia có mấy chiếc xe đứng đầu phi xe chạy ầm ầm, em phanh ga xe gấp lại nhìn quanh tự hỏi 'không biết hồi nãy mình có nhìn lầm đèn không" rồi còn tự vấn nhục mặt vì đang đứng bên trên cả vạch cho người đi bộ.

Lúc này mới nhìn tiếp hướng kia cả top xe vẫn đang dừng đèn đỏ, chỉ có 5 6 chiếc xe vượt hồi vượt thôi. Lúc này mới biết là người ta vượt đèn đỏ khi còn những giây cuối chứ không phải em sai

Em nói em tức, em tức không phải vì em không được chạy mà em tức vì em đang phải dừng xe trên vạch của người đi bộ, ta nói nó nhục, bao nhiêu xe phía sau nhìn mình, trong khi bản thân em không phải người cố vượt, em đi đúng luật. Bình thường cực ghét người cứ chen lên đứng ở vạch người đi bộ giờ mình lại là người như vậy

nói thật, cái kiểu dừng đèn đỏ còn vài giây cứ đòi vượt lên, bấm còi xưa giờ em ghét cực kì, đến hôm nay gặp thì đúng là lạy các thánh. Các anh chạy như đường của các anh, dù đèn đỏ hướng kia người ta có vắng thì cũng nên ý thức. Dừng vài chục giây rồi còn vài giây lại không chờ được. lỡ lúc đó em không phanh kịp lại thì 2 bên bem nhau hay gì trời??

Đã dừng đèn đỏ mấy chục giây rồi, còn vài giây sao không cố đợi?

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/10/20
1.545
14.492
98
56
để ý xem những thành phần này bảng số xe số mấy ;bác sẽ có câu trả lời

Hạng B2
16/9/19
128
136
43
Bình Thạnh, HCM
E đã ở cả 2 TP lớn nhất, giao thông có nhiều điểm khác biệt...
Về đèn xanh đèn đỏ thì Thủ đô có thói quen mặc định là sẽ chạy khi đèn còn thời gian 4-5s, trong TP hoa lệ thì thường thấy một là hết, 2 là còn 1-2s ( chắc do thói quen mặc định nên 2 đèn Thủ đô sẽ có độ trễ nhiều hơn trong TP hoa lệ)

Hạng F
16/7/15
6.292
24.864
113
lỗi thiết kế đèn;
lẽ ra nên có 1 nhịp tất cả các hướng đều đèn đỏ trong khoảng 10-15s để các xe thoát khỏi giao lộ; các ngã tư tương đối rộng mà còn 5s đèn xanh thì kẹt giữa đường là chắc chắn.

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
lỗi thiết kế đèn;
lẽ ra nên có 1 nhịp tất cả các hướng đều đèn đỏ trong khoảng 10-15s để các xe thoát khỏi giao lộ; các ngã tư tương đối rộng mà còn 5s đèn xanh thì kẹt giữa đường là chắc chắn.
Tất cả là do ý thức hết Bác ạ, ở nước ta thì cái ý thức đó kém nên có điều chỉnh độ trễ bao nhiêu thì họ cũng phi ầm ầm qua đường, đã vậy còn bóp còi thúc giục Bác vi phạm nếu Bác đậu trước họ.

Hạng F
16/7/15
6.292
24.864
113
Tất cả là do ý thức hết Bác ạ, ở nước ta thì cái ý thức đó kém nên có điều chỉnh độ trễ bao nhiêu thì họ cũng phi ầm ầm qua đường, đã vậy còn bóp còi thúc giục Bác vi phạm nếu Bác đậu trước họ.
đèn chổ em, sẽ đỏ hết các hướng khoảng 5s (do giao lộ cũng không đông lắm); tình trạng giao thông khác hẳn; chỉ trừ khi cả 2 đều vượt đèn đỏ (1 bên vượt, 1 bên chạy sớm) thì mới gặp nhau tại ngã tư; mà như vậy cả 2 đều sai bét; cự cãi có khi tất cả các hướng lao vào đập ấy chứ :D

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
lỗi thiết kế đèn;
Có nhiều thành phần cho là mình khôn vẫn chạy bác à. 4, 5 hướng đèn đỏ đều dừng nhưng cứ thấy trống là họ phi thôi.