Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Phát hiện mới về cung đường Đà Lạt Phan rang của bác Myzo và các bác trong chuyến phượt vừa rồi. Anh em Offroad có thêm địa chỉ để thử sức.
Dự kiến hành quân trong đêm để tăng cảm giác. Cung đường này được xem là thử thách lớn cho mùa mưa tháng 6.
Bác nào máu có thể tham gia. Tinh thần như mọi khi, không khuyến khích các bác với xe trang bị sơ sài, tinh thần bàn ra, quay đầu ... vì vậy mong anh em tham gia đồng lòng để chinh phục cung này.
Tổng đoạn đường khoảng 70km bắt đầu từ Đà lạt. Dốc cao và kéo dài + trời mưa trơn trượt, hành quân trong đêm ...
Thời điểm xuất phát dự kiến: 5h sáng thứ 7 ngày 18 tháng 6
Đến Trại Mát, Cầu đất vào buổi chiều. Chuẩn bị đồ dùng và thực phẩm. 6h tối bắt đầu hành quân.
Đội hình dự kiến:
1. F1racer + TOY : Vàng Anh
2. Huy Dmax: Dmax
3. Duonglao: Triton
4. Bannang: Triton
5. KVL: Triton
6. Mdrak: FJ
7. daugia24: Land cộc
...................................

Mời các bac bóng bàn và chia sẽ kinh nghiệm.

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Thông tin em có được thì đường trơn và dốc cao. Trời mưa sẽ là một khó khăn cho các anh em.
Vì vậy các bác chuẩn bị lốp MT hoặc đem theo xích để quấn nhé.
Cách làm xích đơn giản nhất là nếu xe lốp sau là thắng tang trống, có thể cắt xích đoạn ngắn vừa đủ quấn vòng qua mâm xe và vỏ, chỗ tiếp xúc với mâm thì luồn bằng ống nhựa để tránh trầy mâm. Một vỏ chỉ cần 2 đoạn cũng tăng khả năng bám đường.
Các xe nhớ chuẩn bị cáp kéo 2 sợi, mỗi sợi 7m và ít nhất 3 ma ní.
Em hiện vẫn giữ bu li tời của bác bannang rồi nhé ...

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
em than gia chuyến này , xe đang làm nhưng phải xong vao cuối tuần này.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
daugia24h nói:
em than gia chuyến này , xe đang làm nhưng phải xong vao cuối tuần này.
Ok bác. Có bác tham gia là máu rồi ... có gì kéo em ...:):D

Hạng C
1/12/07
719
52
28
Đà Nẵng
F1 ôi, máu lắm nhưng về ĐN mất rồi, đành ọp qua ảnh vậy, chúc AE chinh phục thành công cung đường này nha, có uống thì uống giúp e 1 ly nha.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
@ hatrangphat: Ok bác, tưởng có bác đi thì đội hình thêm hoành tráng
Chuyến này thử sức lại con VA. Mới cho đi làm lại hết dàn nhún, gầm, chạy lại toàn bộ dàn điện, nâng gầm và thay hai láp dọc mới luôn rùi. Chắc là chạy ổn

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Rocket1349 nói:
Tội nghiệp VA...cứ mỗi chuyến đi là 1 lần thử sức...
Lần này bác làm nài chính nhé!!! Em chup hình và làm cán bộ đường lối ngon hơn:)

Hạng C
13/8/07
558
2
18
Em cũng xin kiếu chuyến này vì kẹt chuyện rồi. :(
Hôm qua cũng vừa làm một chuyến đi ngược lại cung "Đêm rừng Đaknong". Ra đến lòng hồ thủy điện Đồng Nai 2 thì hết đường. Bây giờ nước dâng cao lắm các bác ợ, đến chân con dốc mà hồi trước anh em mình quần cả buổi mới lên được. Toàn dốc cao 40, 45 độ. Có con dốc dựng đứng dài hơn 1 cây số! :mad::mad:Một cung đường khủng

Hồi đó mới chơi, trình yếu và nhát nên ngán không dám đi. Phải như bây giờ chắc chỉ 30 giây F1racer nhỉ?. :D:D

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
F1racer nói:
Lần này bác làm nài chính nhé!!! Em chup hình và làm cán bộ đường lối ngon hơn:)

Em chả dám, nghe nói đường khủng nên sợ roài...:D

Last edited by a moderator: