Hạng B2
13/5/10
262
100
43
- Vậy xe mua bằng ngân sách tỉnh?

Không, tiền này không trong ngân sách, xe mua bằng tiền trích lại từ tiền an toàn giao thông. Tiền xử phạt được trích lại 6%, tích mấy năm nay mới có tiền mua xe để làm mới trang thiết bị cho thanh tra để phục vụ công tác tuần tra.
http://www.tinmoi.vn/mua-...keu-oan-121112615.html

Do người ta chưa hiểu được nhiều vấn đề nên nghĩ là thanh tra giao thông chơi sang. Trên thực tế, dàn xe đó không phải xe khủng, cũng không phải xe chơi.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Re:đã rõ tại sao bấy lâu nay lực lượng CSGT Đồng Nai hạ quyết tâm "bào" mấy bác tài rồi nhé!

Hông lẽ mua bằng tiền túi chúng nó à bác? Hỏi cắc cớ thật.
TP gọi là xe "dân chơi":
http://www.tienphong.vn/x...0%98dan-choi-tpol.html

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Re:đã rõ tại sao bấy lâu nay lực lượng CSGT Đồng Nai hạ quyết tâm "bào" mấy bác tài rồi nhé!

Vấn đề ở chổ là hình dáng chiếc xe, sao không mua dòng cruise nhìn cho ra vẻ police, em không hình dung nổi 2 chú xxx đi trên chiếc Ninja này: một chú nằm rạp người ở yên trước chở một chú chổng mông ở yên sau thì nhìn giống cái gì?

Hạng D
20/1/11
2.990
10
0
Lương Sơn Bạc

Người dân phản ứng thanh tra đi tuần bằng... xe xịn</h1> Theo nhiều người dân, đây là một sự lãng phí vì thanh tra giao thông không cần thiết phải sử dụng loại xe có công suất lớn và giá thành cao như vậy.</h2>
Thanh tra Sở GTVT tỉnh Đồng Nai vừa tiếp nhận 8 chiếc mô tô Kawasaki Ninja 250R, trị giá 12.500 USD/chiếc, để dùng trong việc tuần tra. Sự việc này đã bị dư luận phản ứng vì cho rằng lãng phí.
Nhìn vào kiểu dáng rất hoành tráng của chiếc xe, anh N.V.H (ngụ TP.Biên Hòa, Đồng Nai) cho rằng nó hợp với “dân chơi” hơn là những người thi hành công vụ. “Họ như công tử Bạc Liêu vậy, tiêu xài tiền nhà nước quá lãng phí”, anh H. nói.

Riêng em chỉ nghĩ,Họ mặc bộ đồ này giống như đồ của bảo vệ chiên nghiệp mà cưỡi con Ninja chồm hổm này,ra đường ra phố làm nhịm vụ thì các bác coi có giống ai hông,xấu mà đóng phin ma....Mẹc xà lù.....

Hạng B2
31/5/12
259
108
43

Bình tĩnh nào. Đây chỉ là những thứ có thể nhìn thấy được thôi các bác ạ.

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53

Chắc năm nay TTGT Đồng Nai trúng được lắm hay sao mà sắm dàn xe khủng này!

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà

Đường xá như cxx, hạ tầng thì ko ngóc đầu nổi mà bày đặt chơi sang. Bọn xxx ĐN này ăn quá đáng...

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

níu "tiếp thu ý kiến nhân dân" , hổng xài nữa, bán ra thị trường cho "dân chơi" , mua dàn xe khác có design "công vụ" mắc tiền hơn thì được hả ta ...

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn

theo em vụ giá xe ko quan trọng bằng việc mua sport bike đi tuần tra
em chưa ai thấy trang bị sport bike cho xxx bao giờ :|