Thảo Luận Chung “Dải phân cách sống”

Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Tình nguyện tham gia giúp cộng đồng là hành động rất đáng để tôn trọng, ca ngợi nhưng những công việc cần chuyên môn và có cả bộ máy (người và vật chất) chuyên nghiệp thì phải để cho "bộ máy" ấy thực hiện chứ không nên lạm dụng sự tình nguyện để làm thay việc của mình.
hìhì, dạ bác nói đúng. nhưng hình này chụp lúc chưa đông xe bác ơi. đến giờ thí sinh đổ ra, đông xe là có csgt đến điều tiết nữa, ngoài ra công an, dân phòng cũng được điều đến để phụ luôn.
điểm em thi trưa hôm qua đếm cũng được hơn chục cs đứng điều tiết.

Hạng D
10/1/13
2.147
1.619
113
Hay da, cũng do ý thức phụ huynh, cứ thích chen nhau đến gần cổng mới chịu.

Còn em, dặn con rõ ràng: thi xong , ra cổng , rẽ phải. Ba đợi xa chút nhưng dễ đi, không phải chen.

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
đứng giăng dây như vậy, mà nhiều thím còn tìm cách chui qua, mặc cho mấy em sinh viên cố gắng giải thích , kêu chạy lên xíu rồi quay đầu
có thím còn nạt nộ, chửi mấy em sinh viên nữa chứ.

Hạng B2
1/5/12
370
96
28
Thành đoàn mới là kẻ đáng trách trong việc này....với cương vị lãnh đạo, chỉ cần tư vấn với UBND TP yêu cầu GTCC làm rào chắn tạm thời ở những vị trí trên để điều tiết giao thông trong hoàn cảnh đặc biệt, chứ sao lại lãnh đạo 1 cách thiếu suy nghĩ như thế này: vi phạm luật giao thông và đẩy các em vào tình huống nguy hiểm đến tính mạng. Các em không có tội vì chỉ làm theo sự chỉ đạo. Nhiệt tình + ngu dốt = phá hoại - một công thức đúng cho đến bây giờ.

Hạng C
23/12/13
514
527
93
Mình thấy các bạn này sẽ là những Quân Nhân ưu tú đây. Thực hiện mệnh lệnh ko cần suy nghĩ, ý kiến ý cò gì hết. Hihihi

• Like
Reactions: thietbiloc