Tập Lái
9/5/13
3
19
3
Móng thì intresco độc quyền rồi, nhưng phải giám sát việc ép cọc kỹ, nếu không rành kỹ thuật phải thuê cty giám sát nhé và bản thân chủ nhà phải lên để cùng giám sát, họ ép loại cọc vuông thường thôi nhé. Khổ nhất cơ bản nhất là cọc và móng mà thế này thì .....chịu thôi, phải tính kỹ tải trọng trên bản vẽ kết cấu, thà dư chút còn hơn thiếu vì đâu phải chỉ có nhà mình xây, sau này những thằng xung quanh nó cũng xây nữa, làm không kỹ mệt nhé.
Xây nhà gì mà 5.5tr; xây thô và nhân công hoàn thiện 3.2tr/m2 thôi, cứ theo m2 mà nhân lên. Còn nội thất thì vô chừng giá lắm, khoảng từ 1.7 tr-3tr/m2 tùy nội thất loại gì. Túm lại:
1 - Ép cọc CĐT độc quyền vì trong hợp đồng nói rõ rồi
2 - Xây thô + nhân công hoàn thiện là 3.0 đến 3.3tr/m2 với vật liệu tiêu chuẩn, tùy loại nhé.
3 - NỘi thất: khuyên chủ nhà nên tự chọn loại tốt xấu theo ý mình, để thầu chọn thì ..........có mà chết toi sau này, thầu sẽ cùng bên nội thất lắp đặt vì 3tr/m2 đã có xây thô và nhân công hoàn thiện rồi.
Ai cần xây dựng khu Nhà Bè inbox mình nhé.

Tập Lái
8/2/17
35
6
8
41
Móng thì intresco độc quyền rồi, nhưng phải giám sát việc ép cọc kỹ, nếu không rành kỹ thuật phải thuê cty giám sát nhé và bản thân chủ nhà phải lên để cùng giám sát, họ ép loại cọc vuông thường thôi nhé. Khổ nhất cơ bản nhất là cọc và móng mà thế này thì .....chịu thôi, phải tính kỹ tải trọng trên bản vẽ kết cấu, thà dư chút còn hơn thiếu vì đâu phải chỉ có nhà mình xây, sau này những thằng xung quanh nó cũng xây nữa, làm không kỹ mệt nhé.
Xây nhà gì mà 5.5tr; xây thô và nhân công hoàn thiện 3.2tr/m2 thôi, cứ theo m2 mà nhân lên. Còn nội thất thì vô chừng giá lắm, khoảng từ 1.7 tr-3tr/m2 tùy nội thất loại gì. Túm lại:
1 - Ép cọc CĐT độc quyền vì trong hợp đồng nói rõ rồi
2 - Xây thô + nhân công hoàn thiện là 3.0 đến 3.3tr/m2 với vật liệu tiêu chuẩn, tùy loại nhé.
3 - NỘi thất: khuyên chủ nhà nên tự chọn loại tốt xấu theo ý mình, để thầu chọn thì ..........có mà chết toi sau này, thầu sẽ cùng bên nội thất lắp đặt vì 3tr/m2 đã có xây thô và nhân công hoàn thiện rồi.
Ai cần xây dựng khu Nhà Bè inbox mình nhé.
Cám ơn bạn nhiều. Nhưng nếu để Instresco thầu hết móng + xây thì khoảng bao nhiêu ta? Vì sợ mình cho cty khác vào xây nó làm khó dễ mất thời gian với lại lúc hoàn công kiếm chuyện nữa mệt.

Tập Lái
11/9/17
7
3
3
27
Cám ơn bạn nhiều. Nhưng nếu để Instresco thầu hết móng + xây thì khoảng bao nhiêu ta? Vì sợ mình cho cty khác vào xây nó làm khó dễ mất thời gian với lại lúc hoàn công kiếm chuyện nữa mệt.
--> Gần đây mình có lên đó xem và hỏi những người xung quanh thì nghe đâu móng chất lượng kém lắm, lại còn ép không đủ sâu, đang ép bị bể mất 1 đầu của 1 cọc, kích thước móng không đúng bản vẽ, thuê giám sát công trình cũng không làm gì đc. Không biết bo thêm tiền có khá hơn không ? ai có kinh nghiệm chia sẻ cho mình biết với.

Hạng C
16/4/13
539
391
63
--> Gần đây mình có lên đó xem và hỏi những người xung quanh thì nghe đâu móng chất lượng kém lắm, lại còn ép không đủ sâu, đang ép bị bể mất 1 đầu của 1 cọc, kích thước móng không đúng bản vẽ, thuê giám sát công trình cũng không làm gì đc. Không biết bo thêm tiền có khá hơn không ? ai có kinh nghiệm chia sẻ cho mình biết với.
Bán, qua Q9 mua, đất cứng chắc không lo móng

Tập Lái
9/5/13
3
19
3
Bác Bluesky07 nói khá chính xác, cho dù thuê giám sát phải có chủ nhà kèm theo, bắt làm theo đúng hợp đồng, không thì cũng tè le tét lét đó, hên xui thôi. Ép cọc do độc quyền thì như thế và nếu cũng xây luôn thì ... tùy - hên xui. Giá cả thì cứ hỏi 1m2 bao nhiêu và họ tính tiền các khoản nhân công hoàn thiện riêng, chí ít cũng gần vài trăm chai đắt hơn cho 1 nền nhỏ, lên ngay trụ sở công ty mà hỏi giá thật kỹ, tính tổng cộng rồi so sánh biết ngay. Nếu muốn biết chất lượng xây nhà thế nào, các bác cứ canh đi vào ngày mưa dầm thật lớn ấy, hỏi xem các nhà ở đó thế nào biết ngay, mà thường chủ nhà họ cũng ngại phải vạch áo lắm.
Hoàn công liên quan gì trời, họ duyệt bản vẽ, mình xây theo đúng bản vẽ, thậm chi nếu không thay đổi gì bên trong thì cứ lấy bản vẽ chuẩn của họ mà xây, ngay cả nhà intresco xây có cái nào giống cái nào đâu, nhìn kỹ dãy 40m xem. Theo quy trình bên intresco bắt phải ký hợp đồng giám sát với bên họ, chi phí cũng ít thôi. Tại từng giai đoạn họ lên kiểm tra và nghiệm thu mà nhưng cũng sơ sài lấy lệ thôi, chủ yếu là giám sát kết cấu thôi, nếu là mình tự xây thì về nguyên tắc họ còn lên giám sát chút, còn nếu chủ đầu tư xây thì ......giám sát chi, ta giám sát mình ah, ngay từ khâu quan trọng nhất, cái gốc căn nhà là ép cọc và làm móng có giám sát đâu, hài. Chủ yếu là chủ nhà phải tự giám sát hoặc phải thuê giám sát bên riêng thôi.
Tiến độ xây dựng 1 căn nhà phố tầm 4 tháng. Hoàn công vẫn phải là của Huyện Nhà Bè xuống nhé, nhưng intresco gom nhiều nền lại hoàn công sỉ và chủ đầu tư chắc cũng quan hệ rồi nên không có vấn đề. Xây cả đống đấy, cũng khá nhiều nhà tự xây đấy, cho dù chủ đầu tư xây hay tự xây thì đến giờ 100% chưa nhà nào có sổ nhé,còn lâu mà chắc phải ít nhất 5 năm nữa :p.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
16/9/16
13
1.150
78
36
mua đất kiểu này lướt sóng thì k nói chứ mún xây nhà thì rất bực mình vì thằng CDT nó mún ăn dày

Hạng B2
25/12/17
124
207
43
mua đất kiểu này lướt sóng thì k nói chứ mún xây nhà thì rất bực mình vì thằng CDT nó mún ăn dày
Nên hỏi những người đã xây rồi ấy. Chỉ phải làm móng hết 230 tr. Xây do mình tự hợp đồng với công ty nào tùy bạn nhưng phải theo bản vẽ của intresco. Mình đã tham khảo rồi không có gì phức tạp cả. Đợi mọi người về ở đông tí nữa sẽ qua xây ở. Mình là người mua ở. Không lướt và cũng k phải sale. Thấy các bạn lo quá nên nói giùm!

Hạng D
14/8/17
1.047
1.457
113
42
1. Chi phí làm móng các nền nhà phố nhỏ tầm 230tr/nền. Chất lượng công trình như thế nào thì mời các bác vào kiểm tra.
2. Còn chi phí làm móng của các nền diên tích lớn hơn như 5x25m hoặc biệt thự. Phải nói CĐT ăn khá dày, các bác có quyền kiện CĐT cho nó hết thế độc quyền.

Tập Lái
26/4/18
1
0
2
41
Em đang quan tâm mua miếng xây nhà khu này, miếng nhỏ đường 12m, em thuộc đông trạch, anh chị có miếng nào sang lại giá mềm tí inbox em với, cần mua ở nên được mới mua nha em cám ơn !