Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
CarrotDad nói:
Không phạt bác à. Luật GT không có quy định. Nghị định 146 đang có hiệu lực cũng không có điều khoản nào phạt hành vi này.

luật không nói rõ là không được dán kính (luật của Việt Nam mình có luật nào rõ ràng đâu) nhưng nếu bác dán tối đen luôn thì thế nào cũng bị xxx hỏi thăm đó, mà dán kính màu đen (tối màu) thì ảnh hưởng đến an toàn khi lái xe đó bác, bác dán 2 kính cữa sau thì được nhưng 2 kính cữa trước thì không nên

Hạng C
13/2/08
557
11
18
dạ có.... nhưng làm theo đợt. Cách đây khoảng 10 năm e nhớ có 1 đợt...
Cũng tương tự vụ cản INOX... lâu lâu xxx ra fạt chơi

Hạng B1
2/1/10
55
0
0
Có 1 thời cấm dán kính đen hẳn hoi nhưng bây giờ vì có thêm loại kính chống nhiệt , chống thiên hạ dán nhiều quá nên các hugo cũng lơ đi , nhưng nếu hu go đòi phạt thì mình cũng khó mà cãi được.

Hạng B2
2/12/09
107
0
16
Bác ạ, em thấy mỗi lần sắp ghi biên bản xxx đều mở cốp đưa luật cho em xem ( cuốn nhàu nát như cuốn Tam Quốc Chí của ông nội em ấy)
Vậy thì lỗi này không có trong luật phạt thì làm sao phạt mình được , các bác nhỉ?

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
dán đen thùi lùi lỡ có chở thêm mấy thùng hàng xxx cũng không thấy:D. Xe cty em dán đen thui chạy mấy năm nay có ai nói gì đâu.

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
1. Nếu bác dán kính màu đen thì không thích hợp lắm khi de xe buổi tối.

2. xxx không thể phạt vì nếu dán kính là vi phạm thì xxx phải đóng cửa dẹp mấy bác kinh doanh dán kính trước rồi.

3. Dán kính là quyền của bác , chỉ cần bác làm sao cho thích hợp với mình thôi.

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Xe em dán hai kính sau bên sườn đen thùi lùi chưa thấy xxx hỏi gì (trừ khi bị phạm lỗi gì khác thì xxx "kết hợp" hỏi luôn) nhưng thường là xí xóa lỗi này.