Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Bỏ qua người ko thích dán decal, chỉ còn lại 2 kiểu là: decal trang trí và decal quảng cáo.
Cũng là dán: mà dán decal trang trí thì được chấp nhận, còn qc thì ko. Mà decal trang trí toàn ba cái xàm xàm bá láp như Hypercar, WRC, Brembo, tăng lực Monster.....
Dán decal thì tốn tiền, còn dán qc thì có tiền.

Hạng F
16/7/15
6.296
25.158
113
xe gia đình cũng dán chứ có gì phải ngại, tháng mình chạy khoảng 1000 cây, xăng đổ hai lần, dán quảng cáo tháng được 1 triệu là cũng được một lần đổ xăng và rửa xe rồi, xe là cái phục vụ cho mình chứ có phải ba má mình đâu mà không dán được :))

Phụ đề Việt :)

Hạng F
16/7/15
6.296
25.158
113
em chỉ có thắc mắc chút về bảo hiểm;
các bác đều biết là bh xe không kinh doanh nó khác với bảo hiểm xe kinh doanh; khi mình dán lên có nghĩa là mình có kinh doanh (!?!?), xảy ra tai nạn thì giải quyết sao (!?!?)

• Like
Reactions: tktung and SUZAKING
Hạng B2
16/4/09
181
155
43
em chỉ có thắc mắc chút về bảo hiểm;
các bác đều biết là bh xe không kinh doanh nó khác với bảo hiểm xe kinh doanh; khi mình dán lên có nghĩa là mình có kinh doanh (!?!?), xảy ra tai nạn thì giải quyết sao (!?!?)
câu hỏi này hay quá nè!
Bản thân khi xác định xe kinh doanh hay ko kinh doanh khá mù mờ.
hiện tại theo e biết nếu xe kinh doanh phải đăng ký dưới sở hữu công ty, nếu cá nhân thì phải là xã viên HTX vận tải, từ đó bác mới chạy hợp đồng, U G các kiểu được.
Thế còn nếu lâu lâu cho thuê chạy ngày (không khai báo), hay dán decal quảng cáo như thớt, vẫn tạo ra doanh thu từ xe, nhưng nó có phải là xe kinh doanh không thì e ko sure lắm!
ý các bác thế nào?

Hạng F
16/7/15
6.296
25.158
113
câu hỏi này hay quá nè!
Bản thân khi xác định xe kinh doanh hay ko kinh doanh khá mù mờ.
hiện tại theo e biết nếu xe kinh doanh phải đăng ký dưới sở hữu công ty, nếu cá nhân thì phải là xã viên HTX vận tải, từ đó bác mới chạy hợp đồng, U G các kiểu được.
Thế còn nếu lâu lâu cho thuê chạy ngày (không khai báo), hay dán decal quảng cáo như thớt, vẫn tạo ra doanh thu từ xe, nhưng nó có phải là xe kinh doanh không thì e ko sure lắm!
ý các bác thế nào?
em là em sợ khi đụng chuyện bh vạch ra điều luật abc nào đó, và mình thua thì móm luôn;
mấy anh rành luật cho ý kiến phát :)

• Like
Reactions: SUZAKING
Hạng B2
16/4/09
181
155
43
em là em sợ khi đụng chuyện bh vạch ra điều luật abc nào đó, và mình thua thì móm luôn;
mấy anh rành luật cho ý kiến phát :)
rành luật e ko có ý kiến, nếu bác nào gặp phải trường hợp này nên có quan hệ tốt với giám định viên!

• Like
Reactions: nta139