Theo các bác em nên mua xe nào?

• Hyundai Santa Fe

Bình chọn: 10 9,8%
  • Mazda CX-8

Bình chọn: 40 39,2%
  • Ford Everest

Bình chọn: 52 51,0%

• Total voters
    102
Tập Lái
1/3/13
36
109
33
Bác chủ chưa cung cấp thông tin là đi loại đường nào thường xuyên nhất, cá nhân mình cũng từng phân vân như bác và cuối cùng chọn everest.
- santafe cuối đời rồi, yên ngựa nút nhiều quá nhìn ko hiện đại. Vô lăng ko thật, tốc độ thấp lỏng lẻo
- máy xăng chạy đường trường ko bằng máy dầu dc.
Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình. Em chủ yếu đi phố là chính, lâu lâu có ông bà ngồi thì mới full chỗ. Năm đi xa (Vũng Tàu, Đà Lạt) tầm 2,3 lần, không có nhu cầu off các bác ạ. Với tay lái em cũng cùi bắp nên chạy xe Đức, Nhật, Hàn em thấy như nhau. Quan trọng là do bà cả ngồi GLA bảo chật, bí nên say xe. Mấy con kia thì cao, thoáng nên chắc cũng đỡ

Tập Lái
16/10/11
33
15
8
Em chưa đi chạy Ford everest ,và Santafe nhưng trước em có chạy 2 đời Ford escape và hai đời kia Forte ,em nghĩ em không chạy lại Ford nữa , hiện tại đang chạy CX8 và mer C , trước CX8 em chạy CX5 , đổi cx8 để rộng vì nhà hay đi chơi xa , khi lái mer rồi lái cx8 cảm thấy xe bồng bềnh, tay lái không tốt nên em thay bộ phuộc nhún tein thì lái ổn hơn cảm giác bám đường hơn , về cx8 theo em là ổn trong tầm giá , trang bị nhiều tiện ích ,nội thất theo em là đẹp, phục vụ gia đình tốt , tuy nhiên máy yếu , không vọt bằng cx5 .Đó là cảm nhận của em bác tham khảo , ( em cũng có chiếc innova , mua định kẹt xe thì dùng mà số sàn , sau 2 lần chạy nó bồng bềnh và mỏi chân nên cũng từ bỏ ý đinh chạy nó.)

• Like
Reactions: V.I.O.S.P
E thấy Bình chon Everest nhiều quá nên mạn phép vào xin số ạ. E tư vấn xe Ford khu vực Miền Nam. Các Bác cần tư vấn hay lái thử xe có thể nhắn tin trực tiếp cho em. Em xin cám ơn.
Everest không Lạc, đang ưu đãi giá và tặng thêm phụ kiện chính hãng.
Đang chạy Mer, cần tư vấn mua xe Santa Fe, CX-8 hay Everest?

• Like
Reactions: V.I.O.S.P
Tập Lái
1/3/13
36
109
33
Nhu cầu đi đông người bao nhiêu % với tần suất sử dụng xe. 1 tháng đi 04 lần đông người tốt nhất nên giữ con GLA đi. mua thêm con innova đi khi đông người.
Bởi :
- Đã đi xe đức thì lên xe nhật nó chán lắm. cả về nội thất lẫn tăng tốc, cảm giác lái
- trong mấy con đấy đi đông người hàng ghế sau ko con nào lại innova hết.
- Nếu dc cấp thêm ngân sách thì vẫn giữ con GLA mà mua thêm con Canival để đi khi đôn người.
Vâng, nếu nuôi được 2 con thì em cũng nuôi rồi ạ (chỗ ăn, chỗ ở)

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Nếu 3 con này thì thiên về everest nhất:
1. Form mới nhất, đi 5 năm nữa vẫn là mới nhất.
2. Rộng rãi, cao to hầm hố bật nhất, với khả năng lội nước tới 0.8m thì đường sg mưa ngập bác chả ngán gì.
3. Khung, vỏ chắc nụi theo kiểu mỹ. Lúc trước em đi focus 2016, rất ấn tượng: vỏ nó cứng ngắt, dày cui chả thua gì mẹc.
4. SUV khung gầm rời 2 cầu đúng nghĩa nên lỡ bác có cao hứng offroad kiểu như vào cây thông cu đơn thì vẫn tự tin chơi xả láng :)
Chỉ khiếp khoản sau bán hàng của Ford thôi bác ạ, chưa kể nếu thiên về phục vụ gia đình em vẫn khoái CUV êm ái.

Hạng B2
28/7/13
407
695
93
14
Công nhận bác chủ mới chạy thử nhưng có quan sát rất chi tiết và thực tế, nhất là đánh giá về cx8. Máy yếu, tăng tốc nhanh thì bị hú do chuyển số trễ, vì nó dùng con máy 2.5 của cx5 nhưng nặng hơn cả gần 300 kí với bản awd. Hàng 3 cx8 ổn hơn santafe nhiều, vì dài hơn, chỉ cần kéo hàng 2 lên tí thì 2 người lớn ngồi hàng 3 vẫn ok, và còn khoảng gần 40cm cốp. Nhược điểm ko có cửa gió hàng 3, khắc phục mở gió hơi mạnh, cửa gió hàng đầu ở giữ chỉa lên trần, là đằng sau mát.
E lại thích everest hơn, nhìn to con oách xà lách.

Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Đi gia đình thì mình thấy cx8 phù hợp nhất.rộng rãi.lành tính.nội thất đẹp và lâu bị mất dáng.mình trước cũng đi xem san với cx8 cuối cùng múc cx8.cho chọn lại vẫn chọn cx8 vì mình thấy phù hợp với mình.mỗi người thích mỗi kiểu dáng.mỗi mục đích sử dụng khác nhau.nên bác ưng con nào quất con đó khỏi lăn tăn.san thì bác xác định là nhanh ra mẫu mới nên mất dáng thôi