Theo các bác em nên mua xe nào?

• Hyundai Santa Fe

Bình chọn: 10 9,8%
  • Mazda CX-8

Bình chọn: 40 39,2%
  • Ford Everest

Bình chọn: 52 51,0%

• Total voters
    102
Tập Lái
1/3/13
36
109
33
Giờ nhà em tối nào cũng cãi nhau:
- Em thì đang nghiêng về Santafe
- Trung ương thì nói không với xe Hàn, khoái Nhật (đến gia vị ở nhà cũng mua đồ Nhật)
- Ku lớn thích chơi với Mỹ (Everest em cũng khoái mà có điều nó cao quá, con nít với người già lên xuống khó khăn, với nghe bảo ngồi sau cũng bị bồng bềnh giống Fortuner nên dễ bị say xe)

Hạng D
24/2/20
4.489
7.416
113
37
Em chưa đi chạy Ford everest ,và Santafe nhưng trước em có chạy 2 đời Ford escape và hai đời kia Forte ,em nghĩ em không chạy lại Ford nữa , hiện tại đang chạy CX8 và mer C , trước CX8 em chạy CX5 , đổi cx8 để rộng vì nhà hay đi chơi xa , khi lái mer rồi lái cx8 cảm thấy xe bồng bềnh, tay lái không tốt nên em thay bộ phuộc nhún tein thì lái ổn hơn cảm giác bám đường hơn , về cx8 theo em là ổn trong tầm giá , trang bị nhiều tiện ích ,nội thất theo em là đẹp, phục vụ gia đình tốt , tuy nhiên máy yếu , không vọt bằng cx5 .Đó là cảm nhận của em bác tham khảo , ( em cũng có chiếc innova , mua định kẹt xe thì dùng mà số sàn , sau 2 lần chạy nó bồng bềnh và mỏi chân nên cũng từ bỏ ý đinh chạy nó.)
Cx8 xài chung máy 2.5 với cx8 trong khi nặng hơn 300kg thì cx5 lái bốc và tiết kiệm xăng hơn là hiển nhiên rồi bác.

Hạng D
20/9/16
1.782
2.296
113
Santa Fe hài hòa mọi mong muốn: Rộng rãi, tiện nghi và đẹp mắt
Cx8 hơi trung tính, mẫu mã lỗi thời
Everest chưa chạy không đánh giá được, nhưng nhìn như mấy ông chạy công nông, kiểu nhà quê chở lúa

• Like
Reactions: V.I.O.S.P
Hạng B2
25/2/13
475
1.341
93
Vâng, nếu nuôi được 2 con thì em cũng nuôi rồi ạ (chỗ ăn, chỗ ở)
Đã đi dc Mer rồi thì chỗ ăn, chỗ ở con kia là chuyện vặt. hơn nữa vì mấy con kia con nào anh cũng chê máy yếu, nhựa nhiều, tăng tốc kém thì chỉ có giải pháp thế thôi.

Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Chưa từng chạy (nhiều) hoặc đam mê thì ko nên chọn SUV; Everest ko phải xe mạnh về phục vụ gia đình (muốn lên xuống dễ thì phải nắm đúng chỗ và bước đúng thế).
Trong 2 chiếc còn lại, thì nên chọn Carnival là rộng rãi nhất, chở các cụ như xe giường nằm, trẻ con ngồi hàng 3 vô cùng thoải mái, cốp rộng miên mang.
Nếu có chút đam mê, tìm hiểu các dòng 4x4, sẽ rất phù hợp với giao thông VN (thường xuyên ngập nước, miệng cống, gờ cầu, ổ gà/trâu/voi thậm chí khủng long), chưa cần quan tâm offroad. Ko ngẫu nhiên mà tụi Mỹ/Úc/Thái… rất khoái các dòng này, và đồ chơi khung gầm nhiều vô số kể. Một con xe ngon, thì cần phải độ. Nguyên bản chỉ đáp ứng nhu cầu thông thường.
3 con kia muốn ngon cũng phải độ phuộc, nguyên bản thì đi rón rén tí.
Chúc bác sớm tìm được vợ 2 mới.

• Like
Hạng D
24/2/20
4.489
7.416
113
37
Đã đi dc Mer rồi thì chỗ ăn, chỗ ở con kia là chuyện vặt. hơn nữa vì mấy con kia con nào anh cũng chê máy yếu, nhựa nhiều, tăng tốc kém thì chỉ có giải pháp thế thôi.
Từ xe cỏ lên sang thì sướng chứ từ xe sang về xe cỏ thì phải suy nghĩ nhiều :)

• Like
Hạng D
8/4/12
2.366
7.454
113
Chỉ khiếp khoản sau bán hàng của Ford thôi bác ạ, chưa kể nếu thiên về phục vụ gia đình em vẫn khoái CUV êm ái.
Chắc cũng tùy đại lý bác ạ, thằng bạn già nối khố với em đi focus 2016 4 năm nay, thấy nó cứ phi vào ford suối tiên bảo dưỡng suốt, mỗi năm 2-3 lần thấy cu cậu có vẻ hài lòng lắm. Mới hôm rồi phi vào bảo dưỡng mốc 100k, khoe bill với em, bảo mẹc già của bác làm gì có giá này. Ừ thì cũng đúng thật :D
Đang chạy Mer, cần tư vấn mua xe Santa Fe, CX-8 hay Everest?

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B1
14/6/14
76
78
18
35
Giờ nhà em tối nào cũng cãi nhau:
- Em thì đang nghiêng về Santafe
- Trung ương thì nói không với xe Hàn, khoái Nhật (đến gia vị ở nhà cũng mua đồ Nhật)
- Ku lớn thích chơi với Mỹ (Everest em cũng khoái mà có điều nó cao quá, con nít với người già lên xuống khó khăn, với nghe bảo ngồi sau cũng bị bồng bềnh giống Fortuner nên dễ bị say xe)
về hàng 3 bồng bềnh thì đảm bảo là ko nhé bạn, nhà mình 3 thế hệ trải nghiệm nói ok, cũng như mấy bác ở trên tư vấn mình nghĩ bạn nên tham khảo thêm canival, Nếu nhu cầu đi phố nhiều thì chọn santafe là chuẩn rồi nhưng nội thất mình nghĩ cũng ko thoáng bằng 2 con kia đâu

• Like