Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
18/11/13
25
0
6
Anh Em đang kiếm một địa điểm có món ăn ngon lạ tại Sài Gòn để dắt người yêu mình đi chơi?

Cho em PR quán em mới mở cái nha, quán em kinh doanh món Đà Điểu Lúc Lắc, mới nghe chắc ai cũng hơi lo vì nghĩ tới hình dáng con Đà Điểu hơi xấu xí mà mần thịt nó không biết ăn như thế nào. Nhưng khi thấy dĩa thịt này thì mọi lo lắng sẽ không còn....Tình cờ em học được cách chế biến từ một đầu bếp Vĩnh Long, anh nói ngày xưa anh chế biến cho nhà hàng Vinh Sang. Nay anh bán tại gia như một món đặc sản luôn. Một dĩa đà điểu em thiết kế như thế này ạ.
Hình 1:

Đang kiếm một nơi ăn ngon mới để dắt người yêu đi chơi

Thịt rất mềm, ngọt, nước sốt đậm đà, cộng thêm quả trứng ốp là tăng cường. Em bán được 2 tháng, chủ yếu kết hợp với nước uống hợp khẩu vị cho nữ là Yaourt đá, nam thì Sting, Revise.

Ăn kèm là 1 ổ bánh mì. Món này chủ yếu ngon là do thịt đà điểu trông giống như thịt bò, nhưng mềm và ngọt hơn thịt bò nhiều. Do hàm lượng chất dinh dưỡng trong đà điểu cao, ít mỡ, ít béo, cùng lượng PUFA cao hơn thịt bò và gà nên người tiêu dùng rất ưa thích.
Thịt đà điểu được mệnh danh là “thực phẩm của thế kỷ 21”. Nhu cầu thịt đà điểu tăng rất nhanh, vì đáp ứng được giá trị dinh dưỡng, là thịt sạch và có ưu thế cạnh tranh, chiếm lĩnh thị phần trên thị trường hơn so với các loại thịt khác, đặc biệt là thịt bò và thịt cừu.
Từ khi ngành chăn nuôi bò xảy ra dịch lở mồm long móng, nạn bò điên, ở một số nước người tiêu dùng bắt đầu tìm các loại thịt đỏ khác thay thế, thịt đà điểu lại càng phát huy được lợi thế so sánh và số lượng tiêu dùng ngày càng tăng. Thịt đà điểu là loại thịt đỏ, có hàm lượng sắt, phospho, mangan và đồng trong thịt ostrich cao, hàm lượng natri thấp rất có lợi cho sức khoẻ con người. Về các nghiên cứu và lợi ích sức khỏe do thịt Đà Điểu mang lại, anh em có thể search google tìm hiểu thêm nhé.

Một phần Đà điểu gồm thịt đà điểu, trứng gà ốp la, rau, củ, quả, kèm 1 ổ bánh mì, 1 người ăn đảm bảo căng bao tử, giá em bán 25.000/ 1 phần. Do em kinh doanh ăn và uống nên giá nước quán em cũng tầm trung, bình dân thôi ạ. 12.000 - 14.000. Ban đầu giá em có 10.000 - 12.000 à, rẽ nhất khu vực Thanh Đa nhưng mới sắm máy lạnh cho quán nên tăng cường chút đỉnh hỗ trợ tiền điện.

Quán em tên Cà Phê C3 Lầu 1, số 719 Xô Viết Nghệ Tĩnh nối dài, gần cầu Kinh, hướng đi Thanh Đa

Đây là trước của quán em, Cà Phê C3 Lầu 1 ( Khu vực Bình Thạnh)

Bên dưới là quán chào Măm Măm em cho thuê lại

Đối diện là Coop Food Cầu Kinh Thanh Đa

Đường vào bên trong, anh em chạy xe thẳng vào trong nhé. Bãi xe giữ được hơn 100 chiếc vì bên trong rất rộng.

Lên cầu thang, em thiết kế mảng màu sáng tối ạ.

Ngoài ra còn trực tiếp bóng đá nữa. Em mê Banh lắm, đàn ông mà, anh em có cùng đam mê hay là fan của trái bóng tròn qua cổ động Chung kết C1 và WorldCup với em.

Buổi tối em dọn ra trước cửa bán luôn cho khách vãng lai, Từ 8h00 - 11h00 đêm, sáng chiều thì bán trên lầu.

Wifi, K+, Máy lạnh giá bình dân thui ạ. Mời các bác đến ăn thử cho lời bàn nghen. Không ngon không tính tiền, hihi. Do buổi tối cuối tuần tình nhân đến khá đông nên anh em alo số phone quán em trước đặt bàn nha 0903 68 28 61, em biết em dành không gian riêng ạ.

Chúc các bác nhiều sức khỏe. Có một điểm đến mới thú vị nha.

Hạng B2
23/11/13
141
29
28
42
TPHCM
Nếu đi ô tô thì đậu phía trước được không Bác, bà cả em cũng thích món này, hôm nào rảnh em ghé ủng hộ. Chúc bác làm ăn phát đạt nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.