Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Chào các bác,
Số là em mới đi đăng kiểm cho vợ 3 đời Tống (1989). Bác tài nhà em về báo cáo lại là bên đăng kiểm yêu cầu sang tên. Nếu ko thì lần sau sẽ ko cho đăng kiểm. Chuyện này đúng không các bác?
Xe này giá trị đâu bao nhiêu mà sang tên chi cho tốn thêm 1 mớ thuế trước bạ (chắc cũng trên 10 chai?)!!!

Hạng B2
1/3/09
467
132
43
Xe em cũng có sang tên đâu ! Đăng kiểm cũng phà phà mà bác ! Bác đăng kiểm ở đâu ?

Hạng C
8/8/09
923
150
43
41
xin thưa mấy bác nhá, khi đi đăng kiểm cho dù xe mới hay xe cũ cũng vậy. khi tên trên cà quẹt với sổ đk khác nhau mới không cho kiểm định ở một trung tâm đăng kiểm ko quản lý cái sổ đăng kiểm của bác. bác phải về nơi mà trung tâm quản lý cái sổ đó để trung tâm đó ghi tên mới trên cà quẹt vào sổ là xong. lần sau bá đi đâu ai cũng đăng kiểm cho bác hết. còn không thì ko có trở ngại gì hết đấy.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Xe em thì tên trên cavet cùng tên trên sổ đăng kiểm. Cũng mới đổi sổ mới được 1 năm. Vậy là yên tâm cho đợt đăng kiểm sau rồi.
Cám ơn các bác tư vấn.

Hạng B1
30/11/09
74
0
0
Đăng kiểm xe cũ mang tên chủ cũ. Xin chỉ giáo

Em vừa mua 1 em xe cũ, đã hết đang kiểm từ năm 2007. (Xe đắp chiếu trong kho, qua tay mấy đời chủ = giấy tay) . Mua bán giấy tay thôi. Cavet và giấy ĐK mang cùng tên chủ cũ ở ĐồngNai (không liên lạc được).

Nay em muốn đi đăng kiểm lại, nghe bảo phải đổi giấy, nên phải lên trạm gốc ở ĐồngNai làm. Các bác cho em hỏi:
- Tình trạng như vậy có đi ĐK được không?
- Có bị làm khó dễ gì không?
- Em ĐK ở chỗ khác được không? hay cứ phải lên trạm gốc ??
- Em không chuyển tên, cứ để tên chủ cũ xài có sao không? mấy anh xxx hỏi thì nói thế nào để tránh bị khó dễ. Vì em hộ khẩu ở SG.

Đang phân vân quá, lỡ ĐK bị giam luôn xe thì em toi, hix hix. Các bác nhiều kinh nghiệm xin chỉ giáo

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/11/09
49
0
0
Re:Đăng kiểm xe cũ mang tên chủ cũ. Xin chỉ giáo

Em cũng đang thắc mắc mấy bác chỉ dùm, nếu xe em chuyển vùng về tỉnh ra tên em, nếu vẫn để sổ đăng kiểm ở Tp HCM có được không (cập nhật tên chủ mới trên sổ đăng kiểm). nếu không thì em định khi rút hồ sơ gốc thì đi rút đăng kiểm luôn có được không? (không có mang xe đi vì không có biển số). Cám ơn các bác.

woohoo nói:
Em cũng đang thắc mắc mấy bác chỉ dùm, nếu xe em chuyển vùng về tỉnh ra tên em, nếu vẫn để sổ đăng kiểm ở Tp HCM có được không (cập nhật tên chủ mới trên sổ đăng kiểm). nếu không thì em định khi rút hồ sơ gốc thì đi rút đăng kiểm luôn có được không? (không có mang xe đi vì không có biển số). Cám ơn các bác.
Bác nên rút luôn bộ hồ sơ đăng kiểm cho nó hợp lệ .trọn bộ vẫn tốt hơn Bác ạ

Hạng B2
16/9/06
295
1
18
53

khi rút hồ sơ đăng kiểm có cần mang xe tới ko các bác nhỉ