Tập Lái
11/3/08
39
0
0
Ha Noi City
Chào các Bác !
Sau 1 thời gian tham gia OS ,được đọc bài viết của bác Thiết và bác hcivic viết về Asia Towner hay quá ,tự nhiên em cũng thấy mê em nó .Hiện nay em đang cất công tìm kiếm 1 em như của các bác trên OS ,nhưng để kiếm được cũng không phải dễ vì đa số dòng xe này được dùng để chở hàng nên chất lượng còn lại rất kém ,và rất nhiều xe dù có cửa kính và ghế ngồi đầy đủ nhưng trong giấy đăng ký (càvẹt ) lại ghi là -Loai xe : Tải
Vậy nên em nhờ các bác tư vấn giúp xem nếu xe đó mà chở người thì có được không ,và hiện nay có được phép chuyển đổi để chở người không (em chỉ sử dụng cho gia đình thôi )
Em cũng muốn hỏi thêm là về cấu tạo kỹ thuật của 2 loại xe có đăng ký là hành kháchTải thì có gì khác nhau không .Hơn nữa em thấy dòng xe này hiện nay ở Hn cũng không còn nhiều như các bác bảo ,vậy ở Hn thì chỗ nào có bán nhiều xe này mong các bác chỉ hoặc PM cho em 1 số thông tin nhé . A`mà làm thế nào để biết được đời của xe ví dụ như là đời 92 hoặc 93 hả các bác
em chưa có kinh nghiệm về ôtô nên có mấy câu hỏi ngu ngơ mong các bác giúp đỡ .
Cảm ơn các bác rất nhiều .

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53
RE: Đang tìm mua Asia 7 chỗ ở HN ,nhờ các bác tư vấn giúp

bác vào muban.net tìm đi nhiều lắm đó.

Hạng B2
15/3/07
317
19
0

Xe tải và khách không khác nhau gì mấy , xe khách thì cửa kính quay , xe tải thì cửa kính kéo . Gầm , máy thì y như nhau (à tải thì có đôn nhíp mà vụ này chắc là Việt Nam mình tự đôn ). Bác phải mua xe khách chừ xe tải thì làm sao chở người được . Chuyện chuyển đổi là không thể vì xxx chỉ cho chuyển khách xuống tải chứ không cho chuyển ngược .Nghe các bác bảo loại Asia nàyở Hà Nội nhiều và giá rất rẻ em thấy thật buồn cười . Xe tải thì phải rẻ hơn nhiều so với xe khách chứ . Khi mua bác cũng phải lưu ý có loại tải nhưng về Việt Nam lại đăng ký khách như xe của bác Hcivic , bác Thiết , nên tìm mua khách zin thì chạy tốt hơn ( là em đoán vậy :D). Bác nên nhờ bác Hcivic tìm mua dùm trong này rồi chuyển vùng giốmh như bác Thiết . Mua xe khách zin khoản 40 - 45 chai về bỏ thêm 10 - 15 chai vào thì hết ý , cở ma tịt , CD 5 không qua nổi nó đâu . Đời 92 không có gạt nước sau , kiến hậu nhỏ như CD 5 , nắp bình xăng không có nắp ngoài

Tập Lái
5/1/08
48
0
0
44
ha noi

Em thấy bác chuyển qua xe này hợp lý hơn lada đấy. Em ở Hà Đông thấy aisa còn chạy nhiều lắm đó bác nhưng mà như bác haanh đã nói em cũng chỉ thấy toàn đời 92 thôi, 93 rất ít gặp bác ạ. cái gương chiếu hậu em thấy đời nào nó cũng nhỏ như CD5 thôi chứ k to như các bác trong nam. ở hà đông em thấy 1 chiếc màu trắng còn rất đẹp ở gần viện bỏng (đường 70 HĐ-Văn Điển) và 2 chiếc nữa ở gần cầu mai lĩnh (đường HĐ-Hoà Bình). Đời 92 cả bác ạ!

Tập Lái
11/3/08
39
0
0
Ha Noi City

Trích đoạn: HAC

bác vào muban.net tìm đi nhiều lắm đó.
em cũng tìm trong đó rồi ạ ,nói chung là toàn xe của các bác thợ thôi ,có chiếc ngon thì bán rồi ,còn lại mấy cái em đã xem nhưng nói chung là không ưng lắm,không phải là em khó tính đâu nhưng cứ đem so với xe của các bác trong đó thì chắc thua xa rất nhiều cả hình thức lẫn chất lượng

Tập Lái
11/3/08
39
0
0
Ha Noi City

Trích đoạn: haanh

Xe tải và khách không khác nhau gì mấy , xe khách thì cửa kính quay , xe tải thì cửa kính kéo . Gầm , máy thì y như nhau (à tải thì có đôn nhíp mà vụ này chắc là Việt Nam mình tự đôn ). Bác phải mua xe khách chừ xe tải thì làm sao chở người được . Chuyện chuyển đổi là không thể vì xxx chỉ cho chuyển khách xuống tải chứ không cho chuyển ngược .Nghe các bác bảo loại Asia nàyở Hà Nội nhiều và giá rất rẻ em thấy thật buồn cười . Xe tải thì phải rẻ hơn nhiều so với xe khách chứ . Khi mua bác cũng phải lưu ý có loại tải nhưng về Việt Nam lại đăng ký khách như xe của bác Hcivic , bác Thiết , nên tìm mua khách zin thì chạy tốt hơn ( là em đoán vậy :D). Bác nên nhờ bác Hcivic tìm mua dùm trong này rồi chuyển vùng giốmh như bác Thiết . Mua xe khách zin khoản 40 - 45 chai về bỏ thêm 10 - 15 chai vào thì hết ý , cở ma tịt , CD 5 không qua nổi nó đâu . Đời 92 không có gạt nước sau , kiến hậu nhỏ như CD 5 , nắp bình xăng không có nắp ngoài
Cám ơn bác đã cho em thêm 1 số thông tin ,bây giờ nhờ bác em mới biết đời 92 không có gạt nước sau ,nhưng có cách nào khác để nhận biết được đời 92 và 93 không .
Bác nói đúng là ở HN nhiều và rẻ thì không có đâu ,em thấy chỉ có chất lượng thua xa xe của các bác trong đó thì đúng ,và trong đăng ký (càvẹt) là xe Tải thì nhiều hơn là xe khách ,thế mà các bác ấy cứ lắp ghế vào chạy ầm ầm
Trước mắt có lẽ em cứ tìm ở ngoài này dẫ xem sao ,nếu không tìm được thì phải nhờ các bác trong đó giúp cho 1 tay
Rất cảm ơn sự nhiệt tình của các bác ,em còn nhiều điều chưa rõ mong các bác giúp đỡ thêm

Tập Lái
11/3/08
39
0
0
Ha Noi City

@trandung611 : chữ ký của bác đọc vui phết . em vẫn còn niềm đam mê với em Lada đấy chứ, nhưng vừa rồi tìm kiếm mãi chưa được nên đành phải gác lại ,vả lại với điều kiện đường xá và xăng dầu hiện nay thì Asia có vẻ hợp lý hơn

Rất cảm ơn thông tin của bác ,nếu bác có thêm thông tin gì về em nó thì cho em biết thêm với nhé ,như biển số xe và SĐT của chủ xe thì PM cho em với nhé,chứ phải xe người ta đang dùng không bán mà mình xông vào hỏi thì không hay lắm .À bác cho em hỏi thêm là đường 70 có phải là đường cầu biêu không ạ khu vực này em không giành lắm

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/1/08
48
0
0
44
ha noi

Vâng đúng là đường cầu biêu đấy bác ạ! nhưng em thấy nhiều xe cũ thì chỉ có từ đoạn viện 103 đến cầu biêu thôi. Em cũng nghèo mà máu mê xe lên đây thấy các bác trong nam em cũng muốn học tập lắm nhưng xét về hoàn cảnh và điều kiện chưa fù hợp nên em fải gác lại chưa dám nghĩ đến ạ. Vì thế ra đường cứ thấy xe là em để ý và thèm..:( thôi chứ cũng không biết nguời ta có bán k? Mấy em mà em nói ở trên là xe của thợ để chở đồ (em đoán vậy). Em ở gần cầu mai lĩnh đây có thấy 1, 2 em lada đeo biển tập lái. Bác không thạo đường ở HĐ thì bữa nào bác vào alo em cái em xin làm hướng dẫn viên cho bác. Có khi bác mua được xe em máu lên cũng làm 1 cái thỉnh thoảng em và bác off fát chắc cũng vui :D. Chưa biết chừng còn làm chuyến "xiên vịt" thăm các bác trong nam cũng nên :D. Oái ..! Em đang cao hứng các bác cho em nổ tý! hì hì. Ý quên: 0936446301. Bác cần thì "đánh dây thép" cho em nhé!!

Hạng B2
15/3/07
317
19
0

có 1 cách nữa để phân biệt đời 92 và 93 là xem sổ đăng kiểm :D . Cái này là chính xác không sợ bị lên đời . Nói vậy thôi chứ bác đừng quan tâm đến đời xe làm gì , không khác biệt gì nhiều đâu , chỉ vài ba chi tiết nhỏ nhưng đến giờ ít xe còn nguyên bản lắm . Cứ lựa con xe nào đồng sơn còn tốt , máy chạy ổn là được

Tập Lái
11/3/08
39
0
0
Ha Noi City

Trích đoạn: haanh

có 1 cách nữa để phân biệt đời 92 và 93 là xem sổ đăng kiểm :D . Cái này là chính xác không sợ bị lên đời . Nói vậy thôi chứ bác đừng quan tâm đến đời xe làm gì , không khác biệt gì nhiều đâu , chỉ vài ba chi tiết nhỏ nhưng đến giờ ít xe còn nguyên bản lắm . Cứ lựa con xe nào đồng sơn còn tốt , máy chạy ổn là được
Thank bác haanh ,em hỏi để tham khảo thêm thôi ,bác nói rất đúng mua xe cũ thì quan trọng nhất là ' đồng sơn còn tốt , máy chạy ổn' , em đang tìm 1 em Asia theo tiêu chí đó mà còn thấy khó
Bác cho em hỏi thêm là vừa rồi em mới đi xem 2 chiếc thì thấy trên thân máy toàn chữ Asia chứ không có chữ Daihatsu hay biểu tượng chữ D ,vậy nó thuộc đời nào và có khác gì so với máy Dai không.