Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
2/2/05
199
0
0
RE: Đang xe xét giảm thuế nhập khẩu Ô tô

Bác sún hôm nay ăn nói dễ thương quá, chả bù cho hôm nọ tôm cá thế :)

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Em nhận thấy trên 4R này có thể chia các member thành các loại sau :
1. Lên tìm kiếm thông tin mà mình cần, không bao giờ góp ý hay tranh luận bất cứ vấn đề gì.
2. Tham gia đóng góp ý kiến vào những vấn đề mình biết rõ nhưng không tranh luận.
3. Tranh luận cật lực với những cái mình cho là đúng.
4. Thỉnh thoảng thêm bớt vài câu hài hước cho vui cửa vui nhà.
......
Thế mới hấp dẫn mọi người chứ, vui là chính đi chứ các bác chiến tranh với nhau thì còn gì vui, để dành sức offline "giết" nó thì hơn.

Em thì chỉ thích hóng hớt thôi chứ trình độ hạn chế nói bậy bạ khéo lại bị người ta cười cho ( nhất là bác Hòa thượng bác mấy khó tính lắm :D:D:D )

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Các bác tung tung hứng hứng làm cho bọn ngồi coi như em enjoy ghê cơ....:D:D:D:Dsuýt vỡ bụng

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: Ann

Chẳng hạn như về cách tính thuế TTĐB đối với ô tô nhập khẩu đã giảm theo mức 50%, 30%, 15% nghe có vẽ là điều mừng cho người tiêu dùng nhưng thực chất là không giảm bao nhiêu cả vì trước thuế TTĐB là Thuế nhập khẩu giảm thì mới có đột phá trong thị trường ô tô thôi.
Thuế TTDB chỉ đứng trước VAT và trước bạ, cho nên giảm từ 80% xuống 50% là rất đáng kể chứ bác.
Chắc là ý bác nói so với giá gốc FOB thì còn cao quá. Đúng thật, hiện tại so với giá FOB cảng đi thì giá lăn bánh chừng đâu đó 400% FOB.

Nhưng là người tiêu dùng thì 30% TTDB cũng đã tương đương hơn 20% giá xe. Em thì không hy vọng mặc cả được với ai cái xe 50k mới 100% bán có 40k thôi. Nên như thế là 1 chút vui rồi bác nhỉ.

Ô TÔ SX TRONG NƯỚC LÀ CON RUỘT CÒN Ô TÔ NHẬP KHẨU LÀ ANH HỌ CỦA Ô TÔ SX TRONG NƯỚC NÊN XÉT THỨ TỰ ƯU TIÊN THÌ GIẢI QUYẾT CHO Ô TÔ SX TRONG NƯỚC ĐÃ CÁC BÁC Ạ.
Khái niệm bác đang dùng nầy em sợ có đổi mới rùi bác ui!
Ngày nay nhiều người thấy rằng cái thằng con ruột của mình nó chỉ ăn và phá, làm xấu tên cha nó (nghĩa đen). Đôi khi mất cửa làm ăn cả cha lẫn con. Nên nhiều khi tìm được thằng họ hàng, thậm chí không phải họ hàng mà trung thành thì được ưu ái hơn.
Đó là chưa kể trường hợp cái thằng chẳng họ hàng gì mà được ưu ái như con, chỉ vì nó trông giống xếp quá. Ai biết được nội tình bác ui.

Đó là cơ chế thị trường, thật sự phải lao dần vào CCTT thôi bác ơi. Việc này từ cổ xưa các cụ đã làm vậy rồi, có gì mới đâu. Chỉ là bài toán, tổng lợi, cái nào lớn hơn. Nhà quan phải nghĩ vậy.

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: pigeon

Các bác tung tung hứng hứng làm cho bọn ngồi coi như em enjoy ghê cơ....:D:D:D:Dsuýt vỡ bụng
Vâng, chính đó là lý do hôm trước em cân nhắc mãi mới hạ bút đó bác :D
Thấy có bài "Chợ chiều... chạy Tây" nên em thử góp tí cho nó bừng lên giây lát cho có cái ae còn enjoy ợ đờ, để các bác phấn chấn tí :D:D:D

P/S: em cũng tính 6 tháng sẽ lên được hạng C bằng bác nên nhặt điểm dần dần mờ bác :)

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Các bác lại mơ nữa hở, giấc mơ cũ sắp tàn nhà đài lại bồi miễn phí các bác giấc mơ mới... mịa chúng nó bắt thóp các bác roài... thỉnh thoảng giật dây 1 phát chơi... hehhe!!! Afta, wto,,,... thế cả thôi các bạc ạ, nó liên quan đến bảo hộ nhiều hơn đến giá xe, giảm thuế nhập khẩu xuống 0% nhưng lại tăng thuế tiêu thụ đặc biệt lên 200% hay sinh ra thêm vài loại thuế lệ phí gì gì đó thì khối bác mơ tiếp... hehhe!!! chúng nó tuất lém các bác ạ!!!

Hạng B2
2/2/05
199
0
0

Bác chíp lại ăn nói không đúng mực rồi :mad: Đích thị bác đang ăn lộc của VAMA rồi nên đấu tranh bênh VAMA ghê quá Thuế nhập khẩu xuống, thuế TTDB lên có thể không làm thay đổi giá xe, nhưng người tiêu dùng được xài xe nhập chứ bác, kiều gì thì VAMA cũng ăn đòn rồi bác ơi, buồn làm gì

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: crownchip
sinh ra thêm vài loại thuế lệ phí gì gì đó thì khối bác mơ tiếp... hehhe!!! chúng nó tuất lém các bác ạ!!!
Cái này thì bác đúng tuyệt đối rồi. Cho nên ai định mua xe thì căn cái tầm thuế cũ giảm, thuế mới chưa ra kịp là quất liền thì đỡ ân hận.

À mà bác nói ai tuất đó, em đang phấn đấu lên đó mà chưa được đây nè bác. Cái vụ đó là ngàn đời nay, cả thế gian này đều vậy mờ bác ui.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.376
113

Các bác đọc thêm bài này xem! Vui phết! :D

http://www.vneconomy.com.vn/vie/?param=article&catid=&id=4dd0a8628b1e0f

Hạng B1
6/6/05
98
1
6
39

các bác dátun, ongtuong, crownchip kiếm thêm 1 bác nữa là đủ chân tá lả nhỉ, a e chỉ cần tọa sơn quan hổ đấu là biết thuế sẽ còn bao nhiu :D:D:D
ở đâu e gặp cũng thấy 3 bác tranh luận nhiệt tình ác . Rất hoan nghênh đó:D

Status
Không mở trả lời sau này.