Hạng D
12/10/04
3.223
478
98
RE: Đánh giá cái đẹp và xấu của SF

Trích đoạn: HoangRambo

Trích đoạn: xdhungviet

Dưới con mắt của một người ...có chút am hiểu về nghệ thuật:D:D, phảio công nhận vào thời điểm 2005 mà santa fe ra đời mẫu như thế này là rất lạ, dữ dội và phong cách, nhưng bây giờ thì càng nhìn càng chán. thế mà sao nhiều bác mua thế:D

Bác này chuyên ném đá hội nghị anh em Santa Fe, chẳng hiểu bác ý đi xe gì, xe tăng à ??
Bác ấy đi BMW 318i bác ạ [8|] (bác nóng quá bác Hoangrambo ạ)

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

SF có vẻ đẹp hơi bị cuống hút ở cái đầu, nói chung, với em, tầm 50k, không có em nào đẹp hơn nó:). Còn đẹp và xấu, xe nào chả có, ferrari, RR, Maybach, AM,... có tất:). Mỗi người 1 ý, có người thích vẻ đẹp huyền bí, quý tộc của Land Rover, người thì không, người thì thích vẻ cổ điển của Bentley Arnage, người thì phản đối. Nói chung là 9 người 10 ý, các bác bàn luận cũng không nên gắt gỏng, dễ cãi nhau, mất hòa khí hết:)

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Em thấy SF đẹp mỗi cái giá tiền + tính kinh tế + ngoại hình + tính năng sử dung = hợp lý ...:D:D. Còn lại xấu vãi ....
. Bác nào mua lại bằng giá nhập em đổi MDX phát nhể ..??[:-]

Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND

Em thấy SF đẹp mỗi cái giá tiền + tính kinh tế + ngoại hình + tính năng sử dung = hợp lý .... Còn lại xấu vãi ..... Bác nào mua lại bằng giá nhập em đổi MDX phát nhể ..??
i think so............

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: Mrpinocio

Em thấy SF đẹp mỗi cái giá tiền + tính kinh tế + ngoại hình + tính năng sử dung = hợp lý ...:D:D. Còn lại xấu vãi ....
. Bác nào mua lại bằng giá nhập em đổi MDX phát nhể ..??[:-]
Ơ thế là chú em chán xe rồi à [8|], hay là vụ Tây Bắc vừa rồi làm em nó ...chấn thương :D:D:D

Hạng B2
18/9/07
364
7
28

Chín người mười ý! Tầm tiền 45k chạy ngon, kinh tế, 7 chỗ, em chấm SF. Trước đây 2 năm nhìn con Nissan murano mết lắm, nhưng bây giờ lại k thích nữa!( tuy vẫn k đủ tiền mua)

Hạng B2

theo em thì thằng Hun nó tính hết rồi bác ạ. đời này nó để vài cái xấu xấu để đời sau nó thu tiền các bác. Em hỏi thực nhé, nếu em SF này mà gắn mác OOOO hoặc Bim thì chắc cái xấu có khi lại thấy đẹp các bác nhỉ? Giống vụ bác Chris Bangle vẽ Bim ấy, chê mãi rồi nhìn lâu lại khen, không biết có phải khen cai logo hay thiết kế?!?

Trích đoạn: blacksuv

Trích đoạn: kanz_min

em nói thật nhá, mặc dù ko có SF nhưng em vẫn thấy nó ko chê ở đâu đc(so với giá thành và chất lượng cân xứng)^_^
ở đây đang bàn đến hình thức (design) e nó bác ợ!
quan điểm cá nhân:
- Đuôi thiết kế đẹp, hài hoà và thể thao dùng đèn hậu ngang mà ko dung đèn cột - nhìn từ sau 2 ống pô elip nhìn rất dũng mãnh
- Phần đầu nhược điểm chính từ lưới tản nhiệt (do là design chung của hãng - giống như Kia Morning,...) thô nhưng tỷ lệ rất xấu nên nhìn thiếu sự sang trọng - vd tản nhiệt của Audi Q7 cũng thô và to nhưng có tỷ lệ hài hoà với bamber nên trông lại rất đẹp + lạnh lùng
- Phần thân: các gờ nổi không rõ nên gây cảm giác quá mượt mà, lạm dụng nhiều đường cong như cửa sổ kính - hơi thiếu nam tính nếu nhìn ngang
- Bản dùng mâm 18 nhìn đẹp hơn
- Design thích hợp với màu đen, bạc, trắng

Đánh giá chung là đẹp

Hạng C
7/3/07
556
1.738
93
HCM

Con này thì máy xăng hay máy dầu chạy ngon hơn các bác nhể (không tính dzụ tiết kiệm nha)?

Hạng B2
18/9/07
364
7
28

Máy xăng chạy ngon, máy dầu chạy kinh tế.
------------------------------------------------
Sợ nhất là người ta hiểu đúng về mình!

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

SF đẹp hơn Nissan Rouge ( tiền hơn 1 chút ) nhiều, em mới thấy hồi chiều, biển 52F-2xxx:D:D, Rough nhìn cứ như là Murano thu nhỏ ấy, lạ lạ nhưng không đẹp, mạnh mẽ